Văn hóa chửi thề

Ngày nay, ra đường không khó để bắt gặp những thanh niên chửi thề, trong đó có cả mình (được chưa). Ở trường lớp, nội quy cấm chửi thề có thể cho là cực kỳ vô dụng.
Theo bản thân mình thì không chửi thề cũng không xấu xa cho lắm (có đứa khen mình chửi thề trông dễ thương :smile:)
Không nên đánh giá văn hóa và trình độ của con người đó qua việc người đó chửi thề. Mình không biết các bạn thế nào chứ chửi thể cũng có một vài tác dụng:

• Giải tỏa căng thẳng
  • Nhấn mạnh cảm xúc, gây sự chú ý bên người xung quanh khi nghe câu nói của mình
  • Những cơn đau có thể dịu bớt
  • Tăng không khí vui tươi, cách nói chuyện bạn bè trở nên gần gũi hơn.
    cmnr, dhs, wtf, vl, dm, …
    Nhưng không có nghĩa là lúc nào cũng được chửi thề nhé các bạn, mình không khuyến khích các bạn phải chửi thề đâu, đó chỉ là ý kiến của bản thân mình…
6 Likes

Vlog 29: Chuyện chửi thề…
Vlog 7: Chửi bậy
hehe :sweat_smile:

2 Likes

Chửi thề như thế nào để bản thân và người nghe nhận thấy vui vẻ, gần gũi cũng là cả một nghệ thuật. Mình có thể xả láng với bạn bè thân hữu, tuy nhiên lại không được sử dụng với người quen, bạn bè bình thường, nhất là những bạn nói chuyện với mình một cách lịch sự, nhất là người lớn :joy: Tuy nhiên vẫn nên hạn chế nói bậy, vì nó sẽ thành thói quen, quen miệng đôi khi sẽ gây hậu quả khôn lường :grin: Ai biết khi nào bản thân lỡ lời chứ :slight_smile:

Chuẩn men đấy bạn à! Nói nhiều sẽ quen mồm, đã trở thành một phản xạ rồi mà.
Diễn đàn mình không chửi thề hay sao ấy nhỉ ^^

Vãi cả dễ thương =]]

Bingo :ok_hand::ok_hand:

Đúng là chửi thề đối với bạn bè vui vẻ, vì khi đó cả 2 đều biết là chửi vui, nhưng điều đó chỉ đúng với những người bạn bè và chửi thề đúng hoàn cảnh. Dạo này chạy bộ quanh công viên có 1 đám nhỏ nói chuyện với nhau mà câu nào cũng có chửi thề trong đó, rất khó nghe !!! :tired_face:

• Chửi thề chỉ nên dành cho bạn bè và quen nhau lâu ( thân )
  • Diễn đàn của mình có trẻ nhỏ, thanh niên, người lớn nên không được phép chửi thề

Chửi thề nhiều sẽ thành phản xạ, người đã lớn thì còn biết cách nói chứ trẻ nhỏ quen miệng cứ chửi hoài rất mệt nên tốt nhất là không nên chửi thề !

1 Like

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, sao lại không được phép, hả bạn!!! Chỉ là không nên thôi

Dễ thương thiệt mà
!

Vì để tránh có việc 2 mặt nên dẹp luôn cho khỏi 2 mặt =]]

Mình nhắc lại nè: Cái gì cũng có 2 mặt. Bạn dẹp tất cả nhé! OK!

1 Like

Mình không có ý gì đâu. Chỉ là: “Không nên” chửi thề

Kệ đê… nhiều lúc bug hành quá cũng chữi cho nó vui nhà vui cửa :v: Nhưng mà phải sử dụng đúng từ ngữ để có cái gọi là “chữi thề có văn hóa” :smiley:

// Biết đề tránh, hổng nên né :wink:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?