Vấn đề với Android Studio khi học React Native

Em đang bắt đầu học react native , em tải Android Studio về , chạy simulator thì quá lag :smile:
Đây là cấu hình máy em :

Các anh chị có ai đi trước giúp em với ạ , có thể làm thế nào để nhanh hơn hoặc code chạy react native mà không cần Android Studio, em nghĩ máy em là tầm trung cũng không cùi lắm nên chắc là có cách !! Em cảm ơn anh chị nhiều ạ :slight_smile:

Bạn lập trình ở Visual Studio Code cho nhẹ + test trên máy thật.
Máy bạn CPU hơn mình rồi, nâng thêm tầm 8GB RAM là lập trình Android Studio ổn định.

2 Likes

Nếu bạn dùng React Native + Expo thì có thể code bằng bất kì text editor nào, build thì Expo build cho mình, test thì test trên máy thật là ok. Nếu bạn vẫn muốn test trên simulator thì bạn thử Genimotion xem:

2 Likes

Mọi người có biết chạy react native với expo không ạ , chỉ em với

Lên trang chủ react native là thấy à. Bạn có thể dùng máy thật để chạy nhé
https://facebook.github.io/react-native/docs/getting-started.html

ram 8GB nhé Ổ SSD nữa mới cho thấy sự độc ác quyền lực được

Nếu lập trình Android thì nên nâng 16GB RAM, 8GB RAM vẫn còn ít (trừ hao cho emulator + Android Studio)
Còn nếu chạy máy thật thì 8GB RAM là ổn để code React Native

2 Likes

coder thì cứ auto SSD (loại xịn càng tốt) ưu tiên loại nào có tốc độ đọc ghi ngẫu nhiên 4k cao là ổn, đừng để tốc độ đọc ghi tuần tự cao làm hoa mắt, không có ý nghĩa đâu. RAM thì tùy code cái gì, nhưng min là 8GB để có thể chạy các công cụ cần thiết. CPU cũng quan trọng nhưng các CPU hiện đại ngày nay đa số đều đủ đáp ứng rồi nên k cần lăn tăn

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?