Vấn đề khi deploy angular 2 app lên heroku

Em đang làm cái angular 2 app về học tiếng anh, sau đó thì thầy bảo phải đưa app lên server để các bạn trong lớp test. Dữ liệu thì em để trong ở trong file json trong app luôn. Nhưng em đưa lên server thì nó lại không chạy. Có ai biết về vấn đề deploy app lên heroku không ạ, em tìm hướng dẫn làm theo mà nó vẫn không chạy ạ. Ai rành thì chỉ bảo cho em với ạ. :smile:

Lên thôi nào :3 :3 :3

Vấn đề ở đây là Heroku chỉ hỗ trợ web app (như là Rails app, hoặc Go,…), ngoài ra thì ko chạy được (báo lỗi như trên), đoán là cái app angular 2 của bạn chỉ bao gồm vài file JS và HTML, CSS các kiểu.

Heroku có khả năng deploy PHP app, chỉ bằng cách tìm file index.php trong thư mục của project. Thành ra bạn có thể “lừa” thằng Heroku rằng cái app của bạn là 1 PHP app bằng cách tạo thêm file index.php này, nội dung của file thì có thể như sau:

<?php header( 'Location: index.html' ) ;  ?>

Đặt file này trong thư mục gốc của project rồi commit lên, lệnh header('Location: ...') dùng để redirect trình duyệt qua 1 link khác (ở đây là index.html)

Làm xong là chạy được.

1 Like

Huy Trần.Thanks bạn nhé. Bạn có facebook không. Để mình inbox trao đổi cho dễ

Diễn đàn cũng có chức năng tin nhắn đó bạn, cơ mà cứ hỏi lên đây đi có sao đâu :smiley:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?