Tư Vấn về mua Laptop cho Thiết kế đồ họa

Em là nữ đang học công nghệ thông tin ngành Thiết kế đồ họa năm 2
em đang có ý định mua một cái laptop nhưng em không biết nên mua máy như nào?
Nên mọi người có thể giúp em một số ý kiến để em biết cách mua máy để phục vụ cho ngành học tốt hơn không ạ? :wink:

1 Like

nếu có điệu kiện thùi sắm con Macbook Pro mid 2015. còn không thì kiếm mấy con cao cấp như Dell XPS core i7 card graphic rời. Thiếu gì con đẹp mà mạnh. chủ yếu card đồ họa thôi

1 Like

Ý kiến cá nhân

http://www.philong.com.vn/#!ProductDetails/SID39106/NOTEBOOK-DELL-N7447B-P55G001-Corei5-4210H4G500G14VGA4GBWIN81.mpx

http://www.philong.com.vn/#!ProductDetails/SID39160/NOTEBOOK-DELL-N7548-70055069Corei5-5200U6G500G156VGA4GWIN81.mpx

3 Likes

Theo mình thì học thiết kế đồ họa nên ráp 1 bộ máy bàn thì tốt hơn.Vì đồ họa chủ yếu là card đồ họa nên nếu ráp máy bàn thì bạn có thể sắm con card ngon hơn.

3 Likes

cá nhân mình thấy nếu có nhu cầu đồ họa cao thì nên dùng Máy bàn.
nếu có cần di động thì nên tìm chọn mấy con Mobile Workstation. Dòng đó thì trâu bò khỏi nói, thường đi với VGA Quadro, FirePro chuyên cho render, đồ họa. Nhưng muốn vác theo cũng phải trâu bò luôn :smiley:

2 Likes

Laptop mới thì Asus K501 hoặc K511 Skylake mới tầm 20tr. Hoặc mua PC sẽ làm đồ họa tốt hơn nhiều :3 Đối với Laptop Workstation Mobile thì hên xui lắm :frowning: Đa số người ta dùng tàn rồi bán lại mới rẻ :frowning: Chả biết hư lúc nào đâu :))

1 Like

hì em muốn sắm máy tính để có thể tiện di chuyện ạ. còn máy bàn thì em cũng đã có một bộ ạ

1 Like

xem hộ em con này tn ạ

Không ổn chip dòng U yếu sợ không kham nổi

Card đó hình như nhớ không nhầm là DDR3 không phải DDR5

Khuyên bạn nên chọn con nào i7H hoặc i7MQ

Card đồ hoạ DDR5-2GB

1 Like

Con này nhé em, rất phù hợp với yêu cầu em. Con này khả năng chưa có ở VN nhưng cấu hình rất đáng để mua. Nếu em chưa cần gấp thì đây là 1 sự lựa chọn

Bạn cho mức giá cụ thể tầm bn để mn vào tư vấn cho dễ. :smile:

nên dùng dòng N ý sẽ mạnh hơn :smiley:

Bạn có bao nhiêu tiền và định bỏ bao nhiêu tiền mua laptop?
Trả lời xong câu này là̀ bạn đã mua được laptop phù hợp.

mình cũng thích học thiết kế mà lỡ mua thằng dell core i5 rồi v có dùng đc k mọi người ???

Bạn định chi cho laptop tầm bao nhiêu tiền… Từ budget đó, thì tư vấn cấu hình sẽ dễ hơn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?