Tư vấn trường dạy Công Nghệ Thông Tin bằng hình thức đào tạo từ xa qua mạng

Tình hình là mình đang muốn học CNTT lấy bằng để dễ xin việc làm hơn mà kẹt quá không có thời gian đi học. Nghe nói hiện nay có nhiều trường dạy từ xa qua mạng. Không biết có trường nào dạy theo hình thức này mà uy tín không các bác ? mình cũng chưa biết đào tạo thế nào nhỉ ?
Mong các bác tư vấn, em cảm ơn ạ.

trường đại học tự nhiên tp.hồ chí mình hình như có khóa dạy từ xa.
hoặc trường đại học trực tuyến funix.
Mình không học mấy trường trên.

Đại học Khoa học tự nhiên Tp.HCM đó bạn, nhiều năm thực hiện rồi nên họ hẳn là có kinh nghiệm.
Uy tín, học xong có cấp bằng đàng hoàng :smiley:
Đào tạo bằng cách mỗi ngày đến giờ môn nào, bạn lên mạng tham gia học với thầy cô giáo. Nếu bận quá không tham gia được thì chỉ có thể xem video quay lại của buổi hôm đó thôi.
Trước khi học môn nào đó, bạn được cấp giáo trình ebook, bao gồm cả video để bạn xem trước nắm nội dung.
Vì các môn học thường có thời lượng ít hơn so với học chính quy (Cùng môn đó, chính qui 40 tín chỉ thì từ xa có thể chỉ có 20 tín chỉ), nên bạn phải tự học thêm ở nhà qua các video được cung cấp qua cổng thông tin để đủ lượng kiến thức như học chính qui.
Thời gian học thường bắt đầu từ 5h30p chiều (17h30).
Nếu bạn học ở KHTN thì tất cả các môn như Nhập môn lập trình, Kỹ thuật lập trình, Lập trình hướng đối tượng,…đều sử dụng ngôn ngữ và công nghệ .NET (Visual Basic, C#) để thực hành và làm bài tập nộp…

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?