Tư vấn nên làm gì sau khi bị buộc thôi học

2 posts were merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

E cũng bị vào trường hợp cảnh cáo 3 lần như anh chủ tus và hiện cũng đang mông lung ko biết làm sao, thậm chí có 1 số lần e đã nghĩ quẩn về chuyện tu tu. Giờ e ko biết phải làm sao nữa, e có đọc qua 1 vài cmt ở đây thì mn khuyên là nên chuyển qua 1 trường cao đẳng hoặc trung tâm dạy CNTT nào đấy trc rồi tính tiếp. Nhưng mà e thắc mắc là nếu e vào học ở trung tâm dạy CNTT thì e có bị bốc đi NVQS ko ấy ạ

1 Like

Và nếu vào trung tâm dạy CNTT thì nên vào chỗ nào? (E ở Đà Nẵng)

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

Có.

1. Công dân nêu tại điểm b, điểm c, điểm d, khoản 1 điều này chỉ được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong một khóa đào tạo tập trung đầu tiên, trường hợp tiếp tục học tập ở các khóa khác thì không được tạm hoãn gọi nhập ngũ.
  • Thời gian một khóa đào tạo tập trung được tính từ ngày nhà trường quy định có mặt nhập học (ghi trong giấy báo nhập học) đến khi tốt nghiệp khóa học.

• Một khóa học chỉ thực hiện ở một trình độ đào tạo, trường hợp đào tạo liên thông phải liên tục không gián đoạn.

(nguồn: https://lawnet.vn/ngan-hang-phap-luat/tu-van-phap-luat/linh-vuc-khac/doi-tuong-duoc-va-khong-duoc-tam-hoan-goi-nhap-ngu-thoi-binh-138341)

2 Likes

Mình cũng bị buộc thôi học ở trường bkđn. Giờ mình cũng mong lung lắm. Nên chọn học tiếp hay kinh doanh, học nghề, hay học khoá học CNTT của FPT rồi xin làm ở FPT luôn hoặc học thiết kế đồ hoạ ở trung tâm nào đó. Có ai tư vấn giùm mình được không ? :frowning:

Hãy làm những gì mình thích là được. :slight_smile: Người khác khuyên bạn chỉ là bề ngoài thôi, việc bạn thích sẽ giúp bạn kiếm ra tiền ngay lúc này.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?