Tư vấn nâng cấp Laptop

-Vì em là sinh viên nên đang muốn nâng cấp lại e yêu của mình về máy móc còn gà nên xin mọi người tư vấn cho em xem nên xem nâp cấp thêm gì ạ.cấu hình máy em như sau e xin cảm ơn trc ạ
Bộ vi xử lý: Intel Core i5 3320M (2x2.6GHz Turbo Boost 3.3GHz, Cache 3MB, Bus 2500)
Chipset: Intel HM76 Express
Bộ nhớ trong: 4GB DDR3
Ổ đĩa cứng: 250GB SATA
Cạc màn hình: Intel HD Graphics 4000
Ổ đĩa quang: Đọc và ghi DVD
Màn hình: 14 inch LED 1366x768

Laptop thì khó nâng cấp cấu hình lắm bạn. Hãy nâng cấp lên SSD thì sẽ thấy rõ khác biệt

P/s: cấu hình máy bạn tương tự máy mình đang dùng. :slight_smile:

1 Like

Màn hình thì nâng cấp màn hình chống lóa, ram thì lên 8g hoặc 16g (nếu máy hỗ trợ), ổ đĩa thì nâng cấp ssd của samsung là ok rồi

ram 8gb và ssd xong. mình có con máy cấu hình như thế sài rầm rầm kiếm cơm tốt :v:

Bảo người ta bỏ đầu đọc DVD mà gắn thêm 1 con HHD hay SSD gì đó vào, 250GB có quá ít không? @@
Với lại đưa thêm model máy tính của bạn đây @@. Con này chắc cũ rồi nhỉ?

E cảm ơn ạ.e cũg hỏi đa số bảo nâg cấp chủ yếu đc ram vs nên ssd ạ.tại con này cũg dơdi tốg rồi

E cảm ơn bác.à mà ssd nên ổ tầm bn G là ổn ả bác

Tùy nhu cầu sử dụng của bạn thôi. Nhưng mà máy bạn có ổ DVD thì bỏ cái DVD đi. Mua cái caddy bay gắn HDD vào rồi bỏ SSD vào chỗ HDD. như vậy sẽ tiết kiệm mà lưu trữ nhiều nữa.

Vâng bác con này đời tống rồi ạ.e đag tíh nắp thêm ssd mà chưa biết nên lắp e nào cho phù hợp

Làm vậy máy hđ tốt hơn à bác

E lắp thêm ssd 128g thì có ổn không mn

Không bạn. Làm vậy tiết kiệm chi phí. Ổ SSD mua dung lượng thấp (128GB) cài hệ điều hành thôi. Cái HDD vẫn dùng để chưa dữ liệu

1 Like

à e cũg tí rồi tại hơi gà bác thôg cảm :disappointed::disappointed: tại e chưa thấy ai làm như thế cảm ơn bác nhé.để e thử nâg cấp như vậy xem thế nào

Hầu như ai nâng cấp máy cũng làm vậy. Nếu bạn có điều kiện thì mua hẳn cái SSD 256/512 GB gì đó rồi thay cho cái HDD. Nhanh gọn lẹ

1 Like

E sv gđ cũg k khá giả cho lắm nên chawc e chỉ kham đc 128g thôi ạ.ổ hhd của e 250g liệu có đủ dùg k bác.tại e muốn bớt đc tí chi phí nào thì càg tốt ạ

1 Like

đồng ý với @thangngoc89. Nếu không cài game, lưu phim hoặc nhiều phần mềm mà chỉ phục vụ nhu cầu học hành thì thả ga.

Mấy bác cho em hỏi chút.bh em mới mua máy thì nên xây dựng cấu hình ntn hả các bác.

bác dùng ssd của hãng nào thế bác

ổ mình là option của hãng. hình như là ssd liteon

mình định mua em này được ko nhỉ http://www.anphatpc.com.vn/o-cung-ssd-western-digital-green-240gb-wds240g1g0a_id21533.html

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?