Tư vấn laptop cũ từ 9 triệu đổ xuống

Sang năm 2020 rồi, không biết có nên mua con dell e6540 nữa không, bác nào dùng rồi cho em cái review, còn ai có đề cử còn lap cũ nào 9tr đổ xuống dùng 4 năm đh không ạ

Model này có nhiều cấu hình, nếu mà core i7, RAM ít nhất 8GB thì ok, model này upgrade được RAM, gắn thêm 1SSD 256GB nữa là ok.

4 Likes

bạn có thể quan tâm đến dòng thinkpad x1 cacbon g3 , thinkpad t450 450s 460 460s , dell e7370 , xps 7434

2 Likes

Ngta bảo con này i7 card rời nóng máy lắm, mà shop họ toàn cho i7 + vga rời thôi, chả bt k lấy có đc k

Lo bò trắng răng, nóng kệ cha nó ko chết đâu mà sợ, mình có 1 cái vostro 2420 còn cổ hơn của bạn chạy lúc nào temp CPU cũng 78-80 độ từ 2013 đến nay mà có chết đâu?

3 Likes

Nóng cũng chả sao cả. Máy mình laptop văn phòng có card rời. Chơi game, làm việc giải trí, cả ngày. Người này dùng xong, thay phiên người khác, đến lúc đi ngủ còn cắm tool cho chạy liên tục. Cắm sạc chạy cả tháng chưa shutdown máy. CPU lúc nào cũng 80, 90°C mà chả làm sao. Mua máy tính mà đi tin vào mấy thằng review trên mạng thì hỏng bét

2 Likes

Bác biết chỗ nào mua máy cũ uy tín không, chỉ em

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?