Tư vấn chọn trường Cấp 3 ở TP.HCM

Em năm nay lớp 9, cuối năm là thi tuyển sinh lớp 10 rồi. Em định thi vào Bùi Thị Xuân , NV 2 là Nguyễn Du, 3 là Hùng Vương. Có ai biết 2 trường Nguyễn Du và Hùng Vương chất lượng ra sao không, giúp em với. Em chỉ biết Hùng Vương nghiêng về thể thao, thể chất của học sinh hơn. Nguyễn Du thì rất OK, gần nhà tiện đi lại. Cảm ơn.

… Dạy nhau học từ từ thành trug tâm tư vấn học rồi. Hết còn gọi là trang IT … Phải gọi là trang giáo dục!

1 Like

hình như bạn post lộn chỗ rồi :rolling_eyes:

1 Like

Categories Randomq dành cho những câu hỏi không biết hỏi ở đâu mà, bạn tư vấn giúp mình được không. Cảm ơn

Categories Randomq dành cho những câu hỏi không biết hỏi ở đâu mà, bạn tư vấn giúp mình được không. Cảm ơn.

Vấn đề này bạn cần nói với cha mẹ hay người thân đê họ giải quyết mình ở dưới quê lên nên không biết về chất lượng mấy trường này lắm! Xin lỗi rất nhiều nha! Bây giờ công nghệ số rồi tất cả tài liệu điều nằm trên mạng nếu bạn thích thì cứ mò khó thì tìm các trang học tập mà hỏi. Học như vậy thì nhớ lâu và hỏi ngu để có thêm kiến thức sâu về sau!

1 Like
  • Chuyện chọn trường thì chỉ mình quyết định thôi
  • Với lại mình đã quyết định 3 nv rồi, chỉ mong có thêm thông tin thôi. Thân

Nếu đã ném lao thì theo lao thôi bạn chứ giờ bạn hỏi thì thôi rồi đi tới đâu? Đúng không? Nếu ném rồi thì ok giờ nên nghĩ làm gì cho cây lao tới đích chứ giờ làm sau lấy cây lao lại mà fix sao đc! :slight_smile:

1 Like

“Không biết nên hỏi ở đâu” có nghĩa là là 1 câu hỏi nhưng không phù hợp để nằm trong 1 category khác. Ví dụ như về mua máy tính, os, phần mềm. Bạn đã hiểu sai về category #randomq rồi.

Quy tắc chọn trường của mình, theo thứ tự ưu tiên:

• Chọn trường phù hợp với tính cách của bản thân
  • Chọn trường tốt
  • Chọn trường mình thích
  • Chọn trường có điểm thi đầu vào cao hơn (tốt chưa chắc đã có điểm thi đầu vào cao hơn đâu)
  • Chọn trường rẻ
  • Chọn trường gần nhà

Lê Hồng Phong, Trần Đại Nghĩa, Phổ Thông Năng Khiếu.
Bạn đại học xuất thân từ thành phố toàn từ 1 trong 3 trường trên.

1 Like

3 Trường đó thi riêng mà bạn , Mình chỉ tính các trường áp dụng trong thi tuyển sinh thôi.Cảm ơn góp ý của bạn.
P/s : PTNK - > LHP , mình không đề cao TĐN.

Cũng hên xui, đứa học chuyên Toán Trần Đại Nghĩa lại được offer từ Google, giờ đang làm tại IBM. Nói chung nỗ lực bản thân :grin:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?