Truyền tải file 2 chiều giữa Client và Server sử dụng giao thức FTP?

Chào các bạn. Mình đang làm đồ án môn học có liên quan đến truyền tải file 2 chiều giữa Client và Sever sử dụng giao thức FTP.

Cho mình hỏi là:

• Để viết chương trình FTP Server có cần thiết (nhất thiết) phải cài đặt FilezillaServer không?
  • Hãy chỉ cho mình hướng đi, phải tìm hiểu những gì để có thể viết được chương trình trao đổi file giữa Client và Server
  • Có bạn nào có code demo (hoặc link hay) về FTP Server không cho mình tham khảo với. Tìm google nhưng không thấy, chỉ thấy Client là nhiều :confused:

Tks all!

Để viết chương trình FTP Server có cần thiết (nhất thiết) phải cài đặt FilezillaServer không?
-> để em tạo server (config port là 21 cho FTP,22 cho SFTP) tạo trên máy em cũng được, có nhiều phần mềm khác có thể làm được, khi em tạo xong có thể dùng filezillaclient(hoặc winscp) để kết nối test thử
Hãy chỉ cho mình hướng đi, phải tìm hiểu những gì để có thể viết được chương trình trao đổi file giữa Client và Server.
–> Nếu viết Java thi tim hiều FPTclient class nhe, ở phần server chỉ cần config nơi chưa file, user/pass truy cập là được.(dùng FilezillaServer ấy)

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?