Truy xuất địa chỉ IP

Kính thưa… BQT + anh em diễn đàn
tình hình là hnay ngày 11/04 em bị 1 máy lạ đăng nhập trái phép facebook của em. :triumph:
thiết nghĩ trục xuất nó ra khỏi thì dễ dàng cho nó quá. :sweat_smile:
nên nhờ các cao nhân chỉ cách tìm ra tên,tuổi< user> của máy tính đã đăng nhập facebook của em.<em có địa chỉ IP rồi>.em xin kết thúc bài phát biểu.
mong mọi người ủng hộ.
:heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

Diễn đàn này chỉ hỏi đáp thảo luận về các vấn đề Lập trình, Máy tính, Tiếng Anh, các ngôn ngữ lập trình, Mạng máy tính, … chứ không dạy hack hay các vấn đề trên Facebook nhé!

1 Like

2 posts were merged into an existing topic: Topic này chứa các post được cho là Off-topic

Bạn hãy đặt tiêu đề bài viết cho liên quan đến nội dung nhé. Không thì mình sẽ close topic này lại

1 Like

Chào bạn, closed topic này với lý do như sau:

• Việc truy xuất IP là việc riêng tư, liên quan đến bảo mật cá nhân và không ai được quyền làm vậy khi chưa có đủ bằng cớ người đó tội phạm.
  • IP có thể là IP tĩnh, động có thể nhiều người, nhiều máy 1 IP nên không dễ dàng gì truy tìm được.
  • Dạy Nhau Học là nơi chia sẽ kiến thức bàn luận về CNTT nói chung và Programing nói riêng nên việc bạn hỏi truy tìm nguồn gốc kẻ gây rối bạn trên facebook không nằm trong lĩnh vực mà Dạy Nhau Học muốn hướng tới.

Thân.
Chào bạn.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?