Trình duyệt nhanh hơn cả Chrome, Firefox, Cốc Cốc

(Lưu ý: Bài viết chỉ mang tính chất SEO, nếu có lặp lại xin đừng ném đá)
Như các bạn đã biết trước đây mình có chia sẻ 1 trình duyệt Neyud, và cũng nhận khá nhiều ý kiến (không dám gọi là gạch đá) về việc thiếu các tính năng bảo mật.
Hôm nay mình chia sẻ lại trình duyệt này phiên bản mới hơn, 3.2 Final. Đã sửa hết các lỗi đã biết và thêm một số tính năng như sandbox, safe browsing (tăng cường bảo mật), chế độ ban đêm, chặn quảng cáo, icon cho thanh yêu thích, … và cải thiện tốc độ tải trang. Có thể nói bây giờ tốc độ của Neyud đã vượt mặt hầu hết các trình duyệt phổ biến hiện nay.
Đây là 3 video thử nghiệm tốc độ tải trang.
Neyud vs Chrome
Neyud vs Firefox
Neyud vs Cốc Cốc
Cả 3 trình duyệt trên đều rất phổ biến ở VN. Đây là bài test mình đã test thử trên máy mình, có thể do máy mình yếu, mạng chậm nên nó chênh lệch khá lớn.
Nếu bạn nào không tin vui lòng bỏ ra 1 phút tải về, cài đặt và tự mình so sánh. (Nhớ cài đúng bản 32 or 64-bit nhé)
(Người VN ủng hộ hàng VN :smiley:)

4 Likes

_ Có bug xem video youtube không full màn hình, có lẽ nhiều trang khác cũng thế.
_ Không thấy mở tab ở đâu, chỉ có mở cửa sổ mới.
_ Không bookmark trang lại được.
_ Mấy trang xài flash thì phải cài adobe flash vào.
:v Mới thấy thế thôi

1 Like

Ko support Linux :frowning:
ps: mấy bài test trên hơi ảo, chrome thì chạy ở chế độ ẩn danh (clear cookie,js), còn ko biết thằng ney kia đã clear cookie các thứ chưa ???

1 Like

Xin hỏi: trình duyệt này dùng cơ chế gì để tăng tốc độ tải trang hơn cả Chrome, Cốc Cốc, Firefox vậy ? :kissing:

1 Like

Không có ý định dùng, và cũng không có khả năng để dùng
-linux machine-

3 Likes

hình như bác tạo ra trình duyệt này à. Hay đó, ủng hộ.

1 Like

câu nói của bác B huyền thoại! Thôi dẹp dùm em câu người VN dùng … Tha cho em!

3 Likes

Tắt hết các loại bảo mật, sandbox, security các kiểu

2 Likes

Bạn chủ thớt đang đi ngược với công nghệ. Cấu hình máy tính ngày càng đi lên chứ không phải càng yếu đi. Chuyện nhiều người quan tâm không còn là có tốn RAM hay không mà là có an toàn và tiện dụng hay không.

Làm để cho biết, cho có thêm kiến thức thì được, chứ như vầy là lại theo đường bác Quảng quảng cáo BPhone1 rồi, dám tuyên bố mạnh hơn cả những ông lớn trên thế giới trong khi ở VN còn chưa có nhiều người biết :smile:

4 Likes

Trên kia thấy chủ thớt kêu add mấy cái đó vô rồi mà ? :kissing:

1 Like

Cơ mà hoan nghênh bạn làm những project thế này, nếu như phát triển cho nền tảng Linux thì tốt, mình cũng muốn thử :clap:

2 Likes

Về vấn đề bookmark trang thì bạn xem lại, trong tên không được chứa kí tự " | \ / < > * ? :
Flash quả thật đang có bug, đang fix lại :frowning:
Trình duyệt không có tab nhé bạn, chỉ có cửa sổ thôi.

Link google drive sao chậm quá bro ơi

1 Like

Link Google Drive max nhanh rồi bạn à, bạn xem lại kết nối mạng của mình nhé.

bác xem lại đi chứ cái trình duyệt của bác mở nhiều cửa sổ quá nó bị màn hình đen ấy, tui phải alt + f4 để tắt bớt mấy tab không là cài lại win thì khổ. máy tui ram 4gb

Đã add lại mấy tính năng đó rùi anh ơi. Tốc độ hơi chậm đi 1 tí như bù lại thì bảo mật ok.

1 Like

Chủ thơt “tối ưu” kiểu gì vậy ? Nếu chỉ tắt hết các chức năng ko cần thiết từ nhân chromium rồi đóng gói thì hơi …

1 Like

Phiên bản chỉ tắt 1 số chức năng bảo mật thôi. Nhưng phiên bản mới này thì đã bật lại rồi .
Trình duyệt này không dùng mã nguồn chromium, chỉ dùng các lib của chromium (kiểu như component của C#) add vào form.
Chromium lib (CEF) vốn dĩ không có chức năng gì nhiều, flash cũng không có, lưu password, dịch page, … có chỉ sandbox vs web security thôi.
Mình phải tự thêm flash, thêm các tính năng như trên vào, rất khó khăn vì trình độ tiếng Anh có hạn.
Bản thân trình duyệt nào sử dụng CEF thì đều đạt được max speed như Neyud. Qua tay chrome thì tốc độ bị giảm nhiều (chả biết tại sao).

1 Like

Hi @Dao_An,
Mình chỉ có 1 từ dành cho bạn : CHUẨN

Quan trọng là do Web Engine của Google Chrome hay Firefox nó chuyên xử lý mấy code html, css, js, rồi mấy cái nền tảng đồ họa, audio player phức tạp,…đó là lý do vì sao các trình duyệt đó render trang web dù tải trang chậm nhưng lại đẹp mắt, bạn thử cài trình duyện Midori đi, nó render web đúng xúc phạm người dùng, được cái nó load nhanh hơn thôi.

Chưa kể Google Chrome còn nạp tracker của nó để theo dõi hành vi người dùng, lưu cookies người dùng để phục vụ quảng cáo, bán thông tin user cho mấy nhà quảng cáo, markerting,…

Cơ mà bạn làm được như vậy là tốt rồi :grin:

Có ai dùng thử Firefox 57 beta chưa ? Mình đang dùng và cảm thấy hiệu suất tốt hơn Chrome nhiều, ăn ít RAM hơn

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?