Trắc nghiệm javascript chuyên sâu, bạn có thật sự hiểu javascript

Javascript đang trở nên thịnh hành hơn bao giờ hết, nhưng để hiểu được sâu về javascript thì là cả 1 vấn đề.
Đề bao gồm các câu trắc nghiệm chuyên sâu, và hiểm hóc :nerd: soạn bởi David Shariff :nerd_face:, là frontend engineer tại amazon, yahoo. và anh ấy sẽ cho bạn thấy sự đau đớn và tuyệt vọng trong đề thi này :confounded:
Trang đề thi: 20 câu trắc nghiệm javascript chuyên sâu

Chúc mọi người làm bài tốt, nếu thấy ổn định mình sẽ build 1 số đề thi nữa.

p/s: đây là ứng dụng mình xây dựng với mục đích chia sẻ đề thi trắc nghiệm (từ học sinh, giáo viên cho tới dân coder), hiện tại sản phẩm đang trong bản beta, nên trong quá trình sử dụng nếu có lỗi xin thông cảm, và phản hồi giúp mình nhé, cảm ơn mọi người.

2 Likes

Đề hay quá bạn ơi, cơ mà bạn có thể cho đề cơ bản được không? Mình đang bắt đầu học mà bạn chơi cái đề này thì chỉ có nước khóc ròng 1 dòng sông thôi :smile:

@thanhtungdp chịu khó đi quảng cáo ghê :smiley:

1 Like

Nói về JavaScript là nói đến những bối rối cho những lập trình viên trưởng thành từ thành phần “con ngoan trò giỏi”, nhưng lại là trò rất thú vị với những học sinh nghịch ngợm.

Trông xinh đấy bạn, nè hỏi thiệt trang này khoảng bao nhiêu người viết mới được vậy? hay là của bạn tự viết?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?