Tổng hợp những trang mạng xã hội mà bạn nên thăm ít nhất một lần

Ai cũng biết rằng web là công cụ hữu hiệu để truyền tải thông tin cho tất cả mọi người trên toàn thế giới(Trừ mấy content NSFW thì mấy cháu cấp 2 không nên thăm :smiling_imp:). Ngoài web ra thì có những trang web rất hay và bổ ích! Sau đây mình xin được liệt kê:

• Reddit: Reddit là một trang mạng xã hội khá phổ biến ở nước ngoài. Reddit có thể gọi là tập hợp của nhiều diễn đàn(hay gọi là subreddit). Reddit bị nhiều người chê trách rằng UI, UX xấu nhưng bây giờ reddit thay đổi lại cái giao diện và có một cái nhìn mới hơn. Mỗi subreddit đều có luật riêng như từng bang ở Mỹ vậy
  • Stack Overflow: Đây là một cộng đồng hỏi đáp lớn nhất của lập trình viên trên toàn thế giới. Stack Overflow quy định cũng rất nghiêm ngặt. Stackoverflow chủ yếu hỏi đáp trực tiếp vấn đề liên quan đến lập trình như cate #programming của diễn đàn DNH vậy
  • Medium: Đây là trang web chia sẻ kiến thức của bản thân mình cho mọi ngành nghề của mình. Có thể là chia sẻ kinh nghiệm, kĩ năng, cách thức,… Mình khuyên các bạn nên vô trang này để đọc những bài viết từ những con người xuất chúng
  • Qiita: Giống như medium nhưng liên quan đến lập trình nhiều hơn. Tiếc là trang này chỉ có tiếng Nhật nên bạn nào biết tiếng Nhật thì càng tốt. Mình khuyến khích bạn nào biết tiếng Nhật chia sẻ những bài viết từ trang đó lên đây cho mọi người biết. Recommended by: @Dark.Hades
  • DZone: cái này tựa BBC News cho developers vậy! Trang này là tin tức về công nghệ, devops, programming tricks các thứ
8 Likes

Reddit là trang mạng xã hội, vậy nó có hoạt động giống như facebook hay twitter không vậy Ara.

2 Likes

cũng hay :slight_smile:

1 Like

coi như vậy đi. FB với twitter phổ biến hơn vì nó phổ thông hơn. Khoa cứ thử lên reddit đi rồi biết! Mình không muốn spoil cho bạn đâu!

3 Likes

Hello Reddit :smiley:

4 Likes

Tớ bổ sung cái này:
http://linkedin.com/ Mạng xã hội nghề nghiệp =))

3 Likes

Ko biết có liên quan ko, trang này:
http://www.instructables.com/technology/
ý tưởng làm đồ iot ^^

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?