Token facebook là gì? Và làm sao có thể lấy được nó?

Token facebook là gì??? Và làm sao có thể lấy được nó ạ?

Mình chắc cái bạn đang nói là API token. Đó là 1 đoạn mã mà server cung cấp cho client/ứng dụng bên thứ 3 truy cập và 1 số resources dựa trên scope (phạm vi truy cập). Ngoài ra còn có refresh_token để lấy lại token trên.

Vậy bạn muốn lấy token làm gì?

Mình muốn tìm hiểu thôi. Tại thấy tò mò :joy::joy: với lại lấy token thì mình phải làm sao

Bạn lấy token mà chẳng để làm gì thì thật vô nghĩa. Vậy nên hãy tìm hiểu API là gì? token trong api dùng để làm gì? Và tìm cách tạo ra nó

1 Like

Ý mình là hỏi dòng token trên facebook á, làm cách nào có thể lấy đc chúng. Và token nó có tác dụng j??

mình có thể lấy được token của fb mình. Nhưng người khác có thể lấy đc token fb mình hay k??

Người khác có thể lấy token của bạn khi bạn sử dụng app facebook của họ, dĩ nhiên phải có sự đồng ý của bạn.

Lúc authenticate để lấy token thì fb có hiện các quyền mà app yêu cầu, bạn cần đọc kĩ các mục đó trước khi quyết định có dùng tiếp hay không.

1 Like

À hiểu r, cảm ơn bác nhiều

À mà mình có thể lấy token fb người khác bằng cách nào khác nữa không :joy::joy:hay phải có sự đồng ý của họ

Token có thể ví như là tiền của người ta, FB là ngân hàng. Bạn muốn người ta chuyển tiền cho bạn thì có 2 cách:
1/ Bảo người ta chuyển tiền cho mình, người ta đồng ý thì sẽ chuyển.
2/ Cướp/hack ngân hàng (hack FB) nếu đủ gan và đủ trình.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?