Tìm lập trình viên PHP

Mình muốn thuê một lập trình viên giỏi PHP. Chuyên lập trình (Làm cả ngày đêm giúp mình)
Công việc: Code lại trang web duolingo bằng dùng php
Thời gian: Do bạn đề nghị
Lương: 3-4 triệu
-> Thanh toán qua ngân hàng
Mình làm việc cũng vui tính. Nhưng mà dự án này vì thời gian hơi gò bò nên cần gấp
Hy vọng nhận được sự hợp tác của các bạn

• Lưu ý: Mình cũng có code mô phỏng web duolingo đó rồi: Khoảng 40% nếu bạn nào muốn thì mình gửi cho. Mình cần người muốn giúp đỡ tận tình !

Link web đó đây: https://www.duolingo.com/

• Về phần dữ liệu các câu hỏi thì bạn chỉ cần làm một cái ví dụ thôi
  • Sau khi code lại thì từ từ code cho mình bảng quản trị nữa

Mình có một số thắc mắc, tại mình vẫn chưa rõ.

1. Lương 3-4 là tiền lương một tháng hay toàn bộ sản phẩm?
  2. Job này là chỉ một coder bao hết đúng không?
  3. Cần gấp là khoảng thời gian dự kiến trong bao lâu?
  4. Bạn có tham khảo giá của những nơi tuyển coder khác chưa?
  5. Bạn nói đùa hay nói chơi vậy?

P/s: yêu cầu và lương được đưa ra mình cảm thấy “không thể tin nổi” :joy:

2 Likes
  1. Lương toàn bộ sản phẩm
  2. Có thể là 1 ngươi hoặc một nhóm (nhưng tổng là 3-4 triệu)
  3. Khoảng 1 - 2 tuần
  4. Rồi
  5. Hoàn toàn thật nhé

Cái đấy phải gọi là “chất đến từng đồng” :sunglasses:

Bạn vui tính thật :joy: . Coi bộ ca này khó tìm người rồi :v

Bài này hình như nhầm mục rồi, nó nên được đặt bên mục fun. Qua bên mấy trang dành freelance tuyển người, đây là diễn đàn để các bạn học tập mà, có phải nơi để thuê người đâu.

"Không muốn chửi " nhưng mà bạn nên quen một leader khoảng > 2 năm kinh nghiệm để cho lời khuyên về chức năng website và báo giá nhé . Chưa bàn về chức năng website, việc “nhái theo” một trang như duoling.com là “vi phạm đạo đức”, bao nhiêu công sức của BA, developer để phát triển một trang như vậy,bạn chỉ copy source, nhái chức năng của họ.
Hôm trước, mình có đọc một bài đăng “làm app như tiki 3-4 tr”.Có thể sẽ có developer “nhiệt tình” nhận project của bạn, nhưng việc nhận lại là customize lại một bộ code “trên mạng”. Thiệt nhiều developer “phá giá”, giá nào cũng nhận đang làm nhiều khách hàng tưởng làm rất nhanh, rất dễ một website “hàng chợ” và một website tự code. Dev nào nhận project này thì đang tiếp tay “làm hàng dỏm, hàng nhái”.

3 Likes

Mình chỉ mô phỏng theo và mình đã làm đc 40 % rồi đa số là cần một bạn code hỗ trợ thôi !
Và mình đồng ý là việc vi phạm bản đạo đức và đồng ý ý kiến của bạn !

Nếu mình bạn đã làm được 40% dự án đồ sộ này thì bạn cần gì thuê junior với giá vài triệu / tháng về làm gì để đào tạo cho mệt, cố cho xong luôn nhé.

2 Likes

Mình đoán bạn này junior bình thường nhận project từ khách hàng. Do chưa có kinh nghiệm nên ước lượng Task chức năng https://www.duolingo.com/ không đúng. Rồi ‘giá nào cũng nhận’, giờ deadline còn 1-2 tuần mà chỉ xong 40% thì kiếm bạn junior php làm OT cả ngày lẫn đêm cho kịp deadline giao cho khách.
Bạn phá giá như vậy thì đền bù và “ăn chửi” của khách hàng đi.
Còn bạn dev nào nhận thì đang chửi vào nghề của mình đấy (OT ngày đêm vì một sản phẩm đạo nhái trang duoling.com đã nổi tiếng và “trang nhái” này làm vì mục đích kinh doanh chứ không phải vì cộng đồng).

1 Like

Nó cứ sai sai thế nào í :3

2 Likes

Chắc là lương 3 4 triệu đô la.

2 Likes

Bó tay toàn tập 2 :smiley:

2 Likes

Xem qua các chức năng của Doulingo thì giá tầm 3 - 4 trăm triệu là ít !

1 Like

Ok, bạn vì tính chất công việc nhiều mà lại cần gấp

Ai mà nhận như tự vả vào mặt mình vậy kk

Không ai chịu làm với mức giá cao như vậy đâu bạn Đạt ạ.

Ủa ở đây cũng có mục truyện cười nữa hả?

This topic was automatically closed after 7 days. New replies are no longer allowed.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?