Tìm công cụ thiết kế sprite làm game

Em năm nay 15t, hiên em đang muốn tự vẽ 1 nhân vật cho game, em vào paint vẽ con robot transfomer cug ngầu lắm mà cho vào hoạt ảnh thì…ôi thoy. Em biết có thể dùng Photosho CS3 để làm nhưng CT này nặng và em không muốn sử dụg nó chút nào ( phức tạp nữa :frowning: ) ai biết có công cụ nào khác em xin chỉ giáo với!

1 Like

Tìm một partner chuyên design đi bạn :)) Sẽ tốt hơn đấy!
Bạn ôm trọn thì hơi vất vả đấy.
Mà, sô tuổi của bạn có liên quan gì đến câu hỏi đâu nhỉ?

4 Likes

dạ em nói vậy để mọi nguiờ trả lời dễ hiểu 1 chút vì kiến thức của em con nông lắm,chứ bữa có anh kia vô nói gì mà ^^ em không có hiểu nên em nghĩ nên nói rõ 1 chút sẽ tốt hơn ^^ cảm ơn anh đã để lại reply nhé

Bạn dùng Gimp cũng ngon đấy, chức năng đầy đủ giống Photoshop luôn, free nữa, mà cũng nhẹ :slight_smile:
Nhưng mình thấy tự design nhân vật luôn thì cũng mệt đấy, một là tìm thêm 1 người chuyên design, hai là mua assets hoặc kiếm đồ free cũng nhiều lắm.

3 Likes

tks em thíc vẽ nên em muốn tự làm với lại … bạn be của em chẳng có ai theo it, hay đô họa T.T ^^

có em mỹ thuật nè, 14 tuổi giống anh, có ý tưởng gửi qua để em vẽ xem thế nào :slight_smile:

hi em ^^ em có thể lên mạng tìm sprite và cho anh 1 file ví dụ nha ^^ hiện tại anh đang làm project game soccer penalty vì project cũ đang bỏ đó, ý tưởng dựa trên basket ball trên messenger đó có gì lhệ anh nha . email : [email protected] , fb : https://www.facebook.com/ducanh.jack

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?