Tìm chỗ học yên tĩnh

Mình đang ở quận 4, Mình muốn tìm 1 chỗ có wifi, yên tĩnh, có bản ghế và chi phí hợp lý để học. Các bạn ở TP Hồ Chí Minh biết nơi nào không giới thiệu mình với ngồi ở nhả trọ đau lưng, đau chân và mê chơi quá(Phải vượt qua chính mình). Muốn tìm nơi có không khí học tập và giao tiếp.

Chân thành cảm ơn mọi người!

4 Likes

ở nhà đã không vượt được thì đừng đi đâu hết :smiley: t nói thật

2 Likes

Tham khảo nhé: https://www.foody.vn/ho-chi-minh/tim-kiem/cà-phê-ở-quận-4
Mình cỗ vũ việc bạn ra ngoài quán cà phê đễ làm việc để môi trường sáng sủa hơn, kích thích sáng tạo, tiếp xúc với mọi người.
Ở nhà thì sẽ khó tập trung hơn vì đó là comfort zone, khiến bạn cảm thấy lười biếng đi, trừ khi bạn có phòng làm việc cho tử tế, nếu bạn ở trọ thì mình cảm thông vì không gian hẹp không tạo động lực, chưa kể chỗ ngủ cũng là nơi làm việc => ez lazy :smiley:
Còn bác trên nói ở nhà mà không tập trung mà ra ngoài rất khó thì cá nhân mình chưa đồng tình ý kiến này :smiley:

4 Likes

nha tro ban. O nha minh vuot dc nha. Ngoi bet dau chan lam.

1 Like

Minh cung y kien voi ban. Minh hien tai chua la ghost tu tu lam ghost roi o nha.

Mình cũng hay ra các quán cà phê ngồi code cho ngầu! Thỉnh thoảng mấy đứa con gái chạc chạc tuổi mình nhìn thấy bảo hacker ngầu lòi :laughing:

5 Likes

có thêm động lực học thêm. :joy:

1 Like

4 posts were merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?