Thú vui lúc rỗi chụp ảnh

có bác nào có đam mê chụp ảnh ko.Mọi người cho hỏi có tầm khoảng 10 củ nên mua loại máy ảnh nào để tập luyện dành cho người mới bắt đầu chơi máy nhỉ

Anh thấy con Canon 700D là OK với tầm giá.

Tầm tiền này bạn mua cũ một cái body. R lắp thêm lens tầm 2-4 củ thì hơn. Đừng mua mới vì phân khúc này chất ảnh không hơn nhau là mấy.quan trọng là lens và tính năng của body thôi. Xác định để tập luyện thì thế đủ r. Sau có hứng thì nâng cấp k thì bỏ lại cũng đỡ phí.

anh cũng có thú vui tao nhã này à

em chưa có kinh nghiệm nên sợ mua máy cũ lắm anh à

Mua cái điện thoại và tải một ứng dụng filter cực ảo về. done :v

1 Like

Vote Sony Z5 xách tay :v

Bác mua con canon 60d, còn lại mua lens :smiley: Mua cũ thôi, không cần mua mới :grin:

1 Like

bác cũng chơi à bác dùng máy gì vậy bác

anh chụp bằng canon 600D, fixed 1.8 :stuck_out_tongue:

em này bao tiền vậy anh người nới chơi thì có lưu ý gì ko anh

anh mua lại 8tr, :D, con này dòng entry nên cũng dễ chụp, cũng không cần chú ý gì đâu, tập chỉnh ánh sáng, khẩu độ, màng chập tùy theo thời điểm chụp thội, không thì để auto cho nó tự chỉnh :v

kể ra mà nói thì nhiều lúc ko code được đi chụp ảnh cũng vui à mỗi tội ko ra tiền thôi à

Ùm hi. Lúc trước mình cũng chụp choẹt 1 thời gian :D.
Bạn nên mua body cũ và mua lens mới thì hơn. body cũ thì tầm 10k shot là đc rồi. đã chụp càng nhiều shot giá càng rẻ. nhưng đừng quá 10k shot nhiều.
Nikon tầm này thì D3200 D90. Canon thì 600D 700D, Chọn được em nào 60D thì tốt. 60D thì body tầm 9-10 củ.
Còn lại mua 1 cái lens fix 50mm 1.8 chụp phè phỡn rồi. Muốn bắn gái thì chơi quả tele. nhưng thiết nghĩ chụp fix xóa phông cho ảo diệu. :3 chụp phong cảnh thì k đc deep với phiêu đc. (len fix này k chụp phong cảnh đc)>
Xong tải lightroom về bắn preset hiệu ứng vin tẹc các kiểu đáp sang pts thêm vào dòng chữ cho nó truất =))) Nói chung chụp ảnh khá là hay. Nên thử. À mà chụp ngon rồi đi chụp ngày kỉ yếu cũng ra tiền đấy bác. Kiếm khá của nó đấy :wink:

bacs đã từng chụp kỷ yếu cho ai chưa à

mình thì chưa nhưng bạn mình có đi chụp thì cũng được ít nhất 500k 1 buổi :wink:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?