Thử stream coding vào sáng mai - Thứ 7 - 09-05-2015

Continuing the discussion from [Dịch] Xem người khác lập trình sẽ thành xu hướng mới?:

Đạt tính mai stream thử vài thứ linh tinh, ai rảnh lên chém gió không? Tính stream trên trang này: http://livecoding.tv/, còn stream cái gì thì chưa biết :smiley:

update

Chưa biết stream trang nào hay, youtube hay twitch.tv hay livecoding.tv nhỉ?
Đã chọn Youtube nhé :slight_smile:

có thể sẽ

10 Likes

em khá quan tâm đến javascript nhưng chưa biết gì, nếu có thể a stream nó nhé. stream vào cuối tuần sẽ có nhiều người tham gia :smiley:

1 Like

OK, vậy sáng mai stream javascript chơi, mấy giờ thì đẹp nhỉ?

1 Like

thử tìm hiểu stream qua youtube đi a :grinning:
mà dạo này đứt cáp ko biết có load nổi video để xem ko nữa :joy:

1 Like

À, về cái vụ đường truyền thì là Youtube là tốt nhất rồi. Chọn mấy cái khác dễ đứt lắm. Nên anh sẽ stream qua Youtube. Mai vào chém gió chơi. Đạt thấy cái này vui này, lúc stream có thể nói chuyện với nhau được, nên sẽ giải thích và thảo luận được với nhau. Thay là chỉ quay video 1 chiều.

1 Like

anh muốn mấy giờ cũng được, không thì mọi người comment giờ rãnh của mình vào đây để anh đạt quyết.

2 Likes

Tầm 10h sáng VN đi, giờ đó chắc đã dậy ăn uống xong hết rồi?

1 Like

Em cũng nghĩ là tương tác 2 chiều(hay nhiều chiều) sẽ hay hơn là chỉ quay video. 10h ổn đó anh. Mong đến lúc đó giao lưu với mọi người, chắc vui lắm :smiley:

2 Likes

Ừm, mà có cái rủi ro là lúc stream ko có ai thì buồn chết :cry: ngồi tự kỷ một mình. Anh mà stream thành công thì mọi người trong forum lập hội stream nói chuyện coding cho vui

2 Likes

giờ đó cũng ổn a ạ :smiley:
e thì lúc đó chắc đang ở trường học :"> ko biết các bạn khác thế nào :grin:
e nghĩ làm buổi tối thì hay, ai cũng rảnh :grinning:

1 Like

Chắc là thành công đó anh, mọi người trong forum ai cũng nhiệt tình mà :smiley:

Tối cho thân mật :smiley: đang muốn học thêm cái javascript này với C/C++
mà dạo này đường truyền cùi quá, mà anh Đạt làm thì phải theo dõi thôi :smiley:

2 Likes

em vẫn chưa hiểu về cái stream này lắm, tức là kiểu giống họp video qua mạng hay có gì khác không ạ? :blush:

truyền hình trực tiếp đó :grin:

2 Likes

mai stream thử phát là biết, mình xem stream trên cctalk hoài :smiley: có mấy idol nữ trên đó đánh lol vui lắm.

2 Likes

Hẹn giờ lên sóng

anh là đực nên chắc ko vui lắm đâu :frowning:

Tối học không vô lắm, học buổi sáng cho nó khỏe người :smiley:

4 Likes

chà, sáng thì lại phải lên trường :wink: tầm 11h trưa thì mới theo dõi được :frowning:
anh tính làm trong bao lâu vậy?

3G không bơi nổi ạ :joy:, thế là anh Đạt sẽ truyền hình trực tiếp cái màn hình xong mọi người vào chém ạ? :blush:

anh đạt truyền đạt, mọi người nghe rồi bàn luận cho ý kiến thảo luận cùng nhau :smiley: giống như trên lớp vậy, mô hình phát triển từ rất lâu rồi.

2 Likes

Thế cũng hay đó ạ, buổi sau có thể em sẽ tham gia :blush: nhưng mà phải cho nội dung thảo luận với lịch xa xa một tí để có thời gian chuẩn bị câu hỏi/nội dung thảo luận :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?