Thử stream coding vào sáng mai - Thứ 7 - 09-05-2015

anh đạt đã quyết định mai là javascript rồi, thực sự thì mình cũng chả biết nó như thế nào. nếu thành công thì chắc đề nghị anh đạt lập team stream luôn.

2 Likes

Uầy, lại còn team stream nữa :smiley:, có gì khác với mô hình trên không ạ :blush:

thì chỉ là 1 nhóm thôi, nếu ai có khả năng stream thì vào đó và đặt lịch trước stream về vấn đề gì đó. có thể là 1 ngôn ngữ lập trình.

2 Likes

Anh Stream bằng chanel Daynhauhoc luôn hả anh ?? :slight_smile:

1 Like

youtube :smiley: tình trạng đứt cáp thì youtube là ổn nhất rồi.

1 Like

Không có cách nào để tự lấy máy mình làm server luôn được ạ, sao cứ phải qua youtube làm gì cho khổ :smile:

Hên xui :’( mạng nhà em sáng lâu lâu cũng chập chờn lắm…

1 Like

mình dùng 1 sever miễn phí để stream cho khỏe, như cctalk, livecoding(cái này nổi tiếng trên đó stream liên tục), twitch…muốn tự máy mình thì có thể dùng teamviewer đó :smiley:

thì ráng tham gia thử xem, như tham gia 1 buổi meetup thôi, nhận nhiều hơn mất đó.

1 Like

Việt nam không có server stream nào dùng được ạ, đứt cáp thể này stream qua youtube chắc chết :joy:

không youtube là nhanh nhất rồi đấy, theo mình thấy là vậy. ở vn thì có cctalk, talktv, với azubu là mình biết, nhưng thông qua game thôi :v:

2 Likes

Đội này server đặt ở việt nam hết ạ? Vậy mà vẫn không nhanh hơn ông Youtube (ở thời điểm này) , chắc do nhiều người dùng quá :blush:

à mình không biết có đặt sever ở vn không, ý mình là thường thấy mọi người dùng ở vn ý.

1 Like

Anh làm chắc tới 11h30 là hết sức rồi :smiley:

Đúng rồi, giống như nói chuyện trực tiếp vậy

Không hẳn, chỉ là anh stream những cái anh đang làm thôi. Giống như em coi người ta đá banh thì anh làm mấy bài javascript.

Sure, để mọi người vào stream cho nhau nghe, nói chuyện cũng vui mà :smile:

Hoặc là đọc một quyển sách, dạng như chia sẻ kiến thức thôi.

Đúng rồi @Mark :smile:

Youtube nhanh ổn định và lâu dài

3 Likes

Thế có record lại để mấy bạn không tham gia được(giống em) xem sau không ạ :smile:

3 Likes

record được :smiley:

2 Likes

đề nghị anh @ltd cho sẵn cái mục đích của JavaScript nhé… chứ ko lẽ lên sóng… mọi người nhìn nhau… bữa nay sẽ nói gì đây và lát hồi chuyển sang Lệ Rơi, Kenny Sang, Trần Sơn,… các thể loại thì khổ :smile:

2 Likes

stream ngồi tự học javascript for fun http://www.codecademy.com/en/tracks/javascript

:sunglasses:

Anh đâu có làm JS đâu, anh chỉ biết sơ sơ, nên dành thời gian tự học lại cho vui, rủ các bạn khác vào chém gió lúc tự học.

1 Like

em ko biết về stream nhiều, nhưng có xem trên xonefm trực tiếp lúc 11h hằng ngày, hình như cũng là xài live stream của FPTplay.net, mạng mấy hôm nay yếu quá, ban ngày thì ko thể vào daynhauhoc đc, khoảng giờ này sau 1 hồi nó xoay tròn tròn thì cũng đã vô tới cửa :joy:, ban ngày ko vào daynhauhoc dc vậy sao biết coi làm sao a? có link hay gì hk? nếu có anh gửi qua group skype em vào xem với :smile:

1 Like

thông qua channel youtube đó bạn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?