Thu nhập từ video post trên youtube?

Mọi người cho em hỏi thu nhập của người chuyên làm video trên mạng có thu nhập là bao nhiêu , và cách thức trả tiền cho video đó dựa vào click quảng cáo hay dựa vào lượt view ??

1 Like

youtobe là trang gì ? vide là cái gì? Tôn trọng mọi người và viết đúng cái tiêu đề đi bạn

5 Likes

Sory anh @thangngoc89 và mọi người nhé :sweat_smile: !

3 Likes

kênh “PewDiePie” thu nhập cả triệu $/tháng =))

1 Like

Là sao anh có thể nói rõ cách thức trả tiền cho mỗi lượt view được không ạ !

Hình như còn tùy thuộc vào bạn chơi adsense hay network, giá click tùy thuộc vào quốc gia. Bạn có thể search gg có rất nhiều đó :slight_smile:

2 Likes

em cũng google khá nhiều nhưng cũng khá mơ hồ , mong mọi người chia sẻ thông tin cho e với ạ !

Tùy thuộc vào network và người xem. Nếu network nhiều quảng cáo thì mình được nhiều tiền. Người xem từ Mỹ và các quốc gia phát triển thì được nhiều tiền hơn. Ở VN thì chỉ bằng 1/3 của các nước phát triển thôi.

Có thể kiếm được chừng 0.2 -> 0.3 usd / 1000 views. Tức là tầm 4200 vnd tới 6300 vnd cho 1000 views.

2 Likes

Nếu thế thì mấy kênh lớn lớn, video mấy triệu view thu nhập cho mỗi video cả tiền triệu :frowning:

Họ chi nhiều hơn số đấy ^^ Ví dụ một channel nào đấy thử xem :slight_smile:

bbtran21211 :smile: xem lúc rảnh xả stress thì tuyệt :smiley:

Gần 200 triệu views, kinh quá

Với công thức trên (có thể gần chính xác)

200000 * 0.2 = 40000 ~ 864 triệu vnđ
200000 * 0.3 = 60000 ~ 1296 triệu vnđ

2 Likes

Anh @ltd có kênh nào không ???

Anh có channel này: https://www.youtube.com/user/trandatnh

2 Likes

Ý e là anh có trang nào để giới thiệu với mọi người mà anh thấy hay như TeDvn,… chứ kênh của anh thì các mem DNH đều biết :))

hehe, anh ít biết, toàn nghe nhạc linh tinh nên cũng không subscribe channel nào hay.

Chanel này được bao nhiêu tiền anh ơi :smiley:

Ít lắm em. tầm 10-15 usd / tháng :slight_smile: Không đủ để trả tiền duy trì DNH ^^ Tại anh dính vào fullscreen network. Network này nó charge anh 30% thu nhập, trong khi nó chả làm khỉ gì.

1 Like

Em cứ tưởng trả theo số sub :smiley:

Tức là sao hả anh? khó hiểu phết nhỉ

Trả theo views và click quảng cáo. Em ủng hộ diễn đàn bằng cách click quảng cáo youtube đê =))

À, lúc trước anh không hiểu network là gì, anh đâng ký đại một network. Vì lúc đó đăng ký trực tiếp từ google hơi phức tạp. Đăng ký xong rồi thì anh phải ký hợp đồng 2 năm. Trong 2 năm đó không thay đổi được network. Và họ charge anh 30% thu nhập mỗi tháng thôi.

Sau này anh sẽ hủy và sử dụng trực tiếp dịch vụ từ Youtube

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?