Thi rớt đại học thì có nên chọn trường tư hay học lại năm sau thi lại?

Anh ( chị ) cho em hỏi em vừa rớt trường đại học cntt, em có nên học trường tư hay ko , em thấy trường cđ thực hành của fpt có đao tạo về phần mềm và học phí cũng ko quá cao nhưng ko biết đào tạo chất lượng có tốt hay ko ?

1 Like

Hình như cái bằng của cao đẳng thực hành fpt chỉ là bằng nghề cao đẳng thoy nên hình như nó chỉ có giá trị đối với fpt thoy hay sao á , còn về chất lượng đào tạo thì mình nghe nói cũng ok nhé bạn, ở đó nhiều hoạt động ngoại khoá hay lắm :slight_smile:

thi lại phí 1 năm, mà học cntt thì không quan trọng trường nào đâu.

Chọn 1 ĐH bất kỳ để học + học trung tâm + ngoại ngữ. Vậy thôi bạn ạ. Quan trọng là ở sự cố gắng kiên trì của bản thân. AHIHIHI

1. Nếu bạn không khó khăn về tài chính thì nên chọn 1 trường ĐH dân lập để học nó sẽ giúp bạn tiết kiêm được 1 NĂM lận, bởi vì ngành CNTT thì chủ yếu TỰ HỌC nó trừu tượng (vì phần mềm bạn làm ra bạn sẽ không sờ được và thấy được) không giống với các ngành khác. —> Học trường nào cũng vậy ăn thua là do mình có cố gáng học không, nhưng bảo thế cũng không đúng lắm trường học, thầy cô, bạn bè cũng có ảnh hưởng đến việc học của mình nhưng không nhiều, ví dụ lớp bạn có nhiều bạn học giỏi thì ít nhiều gì bạn cũng học hỏi chút ít từ họ hoặc cảm thấy ganh tị nên sẽ cố gáng học cho bằng với người ta.
  2. Bạn đủ khả năng để học ĐH thì tại sao phải nhào vô CĐ để học, nếu khó khăn về tài chính thì nên ôn lại 1 năm đồng thời học ngoại ngữ…

Nếu bạn đậu 1 trường top dưới thì nên học nha .Bỏ 1 năm dù bạn thi lại bách khoa đi nữa thì ra trường vẫn thua bọn học tiếp cái chắc .Xuống trường top dưới mà học ,đừng phí 1 năm uổng

Còn nếu khó khăn khăn về tài chính và không muốn phí 1 năm thì vào cđ

6 năm đã trôi qua, giờ có lẽ bạn thớt đã học xong ĐH nào đó rồi.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?