Thi ĐH khoảng 22 điểm đỗ được trường nào ngành CNTT?

mọi người cho em hỏi em thi đc khoảnh 22 điểm là cộng cả điểm ưu tiên thì đỗ đc trường nào ngành cntt nhỉ m.n

Năm ngoái trường mình là SPKT ngành CNTT là 22.5. Nhưng mà hệ CLC (Học phí 26 củ) là 19 điểm hay sao đó. Năm nay 22đ có vẻ hơi thấp đó bạn.

Nếu bạn ở Hà Nội thì nộp đơn vào Đại Học Công Nghiệp Hà Nội nha ^_^

Nếu yêu thích CNTT có thể tham khảo, hệ thống đào tạo CNTT T3H, đại học KHTN TP HCM cơ sở Hà Nội.
Website: t3h.edu.vn

Em thi cỡ từ 15 tới thấp hơn thì nên thi trường nào ạ? Em ở miền nam ạ.

1 Like

đ thấp nhất phải là 15 nha bạn, còn nếu dưới thì bạn rớt đh rồi, còn nếu khoảng 15 thôi thì nộp vô thủ dầu một nha

em năm nay mới lên 12 mà em còn 1 năm nữa để học thì anh nghĩ đạt từ 20-23 là hoàn toàn có cơ sở em à

Tháng 12 /2011 a thi thử được 19 đ, đến tháng 7/2012 thi thật đc 27,5đ. E năm nay mới lên 12 thì cứ từ từ mà học. Mấy tháng cuối mới quyết đinhj điểm số nhé.

1 Like

chuyện mỗi mùa trăng lên :)) 22d thì còn tùy vào trường có khối ngành cntt nó lấy bao nhiêu nữa. mình thấy năm nay tụi nhỏ thi ra bảo đề toàn lý dễ, hóa cũng tạm nên nghĩ năm nay điểm chuẩn chắc cao nhưng không ngoại trừ khả năng các trường lấy thêm chỉ tiêu đào tạo thì điểm sàn chắc 15 còn khối ngành cntt lấy khoảng 20 - 22đ là căng. bạn ở HN thì chọn bưu chính viễn thông, đh CNTT, bách khoa hoặc khoa học tự nhiên.
còn ở sài gòn thì thấy bảo bưu chính trong đó khá mạnh. Còn thực sự như nào thì mình cũng ko rõ :smile:
Chúc bạn tìm được trường phù hợp dành cho mình :wink:

1 Like

vấn đề là đề thi thử đại học bác thi thử trường nào nhiều trường ra đề thi thử khó lắm nên tính như vậy ko ổn lắm 1 năm mà từ cỡ 15 lên 23-24 đã là bá lắm rồi

Câu hỏi tư vấn trường học thì điều đầu tiên cho người khác biết là bạn đang ở đâu…

2 Likes

Toán trung bình em 4.9. Lý được 5.3. AV thì được 6.0 Anh nghĩ e phải làm sao? :fearful:

1 Like

Toán thi trắc nghiệm thì khác kiểm tra cuối kỳ tự luận mà.
Lý thì thi chủ yếu kiến thức 12, lớp 10,11 ko quan trọng.
AV thì ko biết ở trường e kt trắc nghiệm hay tự luận :smiley:

Toán thì 8 điểm trắc nghiệm 2 điểm tự luận
Lí full trắc nghiệm
AV cũng hơn 30 trắc nghiệm còn lại tự luận
Mà không hiểu sao em bấm máy tính mãi không ra. Đạo hàm toàn trật. Lí thì thua cái góc, AV thì không nhớ gì hết mặc dù chơi DOTA 2 trashtalk kinh hồn :frowning: putang ina bobo

1 Like

Năm sau 12 thi Lý 11, 12 bạn ơi :))
@graktung: Ốp lại kiến thức toán thôi. Nhưng mà em học hết chương trình chưa? Nếu học hết thì môn nào cũng trên 6 hết đó.

1 Like

Em chưa biết gì về 12 cả. Em có năm nào đi học thêm đâu :open_mouth:

1 Like

đại học bách khoa thì xác đinh trên 25 mới có khả năng vào được…

Đủ điểm vào MTA , năn ngoái hình như là 19 điểm

Công Nghiệp em nhé, khoa học máy tính, kỹ thuật phần mềm, hệ thống thông tin tha hồ lựa chọn nhé

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?