Thảo luận về quan điểm "người giàu dùng smartphone đúng cách, còn người nghèo thì dùng sai cách"

Chuyện là mình có like group Hành Trang Nghề Nghiệp trên face cũng lâu rồi theo dõi nhiều bài viết trên đó, nhưng like chứ ít cmt. Trưa nay anh admin group đó đăng 1 bài đại loại như vầy người giàu thì dùng smartphone để tập thể dục theo dõi cơ thể còn người nghèo dùng smartphone để chơi game, người giàu thì dùng smartphone để kiếm tiền còn người nghèo thì tiêu tiền vào smartphone, người giàu thi dùng cho mục đích học tập còn người nghèo thì dùng cho mục đích giải trí…có khoảng gần 10 mục như vậy, tóm lại là chỉ có người giàu dùng đúng cách còn người nghèo thì dùng sai cách.

Có nhiều người comment nói anh ấy áp đặt tư tưởng( trong đó có mình :disappointed:), “thùng rỗng kêu to”, người giàu được dùng còn người nghèo không dùng được à…bla…bla. Mình đọc hết comment thì hầu như chẳng có ai nói gì quá lên mà ảnh cứ kêu là coi lại thái độ của mọi người. Mặc dù biết là đàn anh nhưng mình thấy không đúng, ai like comment của người dám đứng lên nói lại đều bị ban. Cuối cùng là bị ban hết cả lũ. Trước đó anh đó còn đăng lên lý lịch trích chéo các bằng cấp các kiểu để khẳng định chính mình nữa.

Kiểu này ai dám comment góp ý nữa, 1 status ảnh đăng chỉ thấy những câu ca ngợi với đồng ý. Ai góp ý đều bị ban, tạo acc mới vào góp ý lại ban tiếp. Mình cũng chẳng biết mình quyết định vô comment góp ý là đúng hay chỉ nên ngồi coi status được đăng lên đúng hay sai cũng không quan tâm.

3 Likes

đơn giản là leave group thôi.

3 Likes

Vừa chốt bằng câu “Ai góp ý kiểu trái ý anh là bị anh ban hết”, 1s sau bị ban luôn :v:

3 Likes

Mình là người tranh luận chính và bắt đầu nè. Mà mình kệ người ta rồi (với lại cũng bị ban :p), dù sao đó cũng là một group thôi, chỉ tiếc là chú đó đi truyền bá kiến thức mà lại không có mong muốn tiếp nhận kiến thức. Sorry mấy bạn bị ban liên lụy theo.

2 Likes

Bạn không đứng lên thì mình cũng đứng thôi. Out group thì không có gì to tát cả. Chủi hơi bức xúc vì cách xử sự của anh ấấy thôi. Có tài mà không có đức.

3 Likes

Chả có time đôi co với họ, dành time mà code thôi bạn :smiley:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?