Thắc mắc về lấy thông tin Wifi (SSID, Password)

Chào mng, em đang làm một cái app bằng React Native nhưng đang cần lấy thông tin của Wifi bảo gồm SSID, Password để connect cho thiết bị IoT. Có ai từng làm qua hoặc có kinh nghiệm gì không ạ? Em cảm ơn.

Ý bạn là giống kiểu chọn wifi và “hack” cái điểm phát wifi hay gì nhỉ ?
Mình thấy app kiểu này thì cho user chọn điểm phát rồi cho user nhập pass luôn.

5 Likes

Đọc nãy giờ mà vẫn chưa chắc em đang hỏi gì.
Nếu em muốn cái thiết bị IoT trên kết nối Wifi thông qua cái app trên thì làm như sau:

1. Cho thiết bị IoT kia quét Wifi, lấy SSID của các Wifi hiện có rồi gửi danh sách Wifi kèm với SSID về app.
  2. App yêu cầu user chọn một trong những cái Wifi trong danh sách và nhập mật khẩu (nếu có) để thiết bị IoT kết nối (cứ tưởng tượng nó giống như việc kết nối Wifi trên điện thoại)
  3. App gửi SSID và pass wifi tới thiết bị IoT
  4. Thiết bị IoT thử kết nối bằng mật khẩu mà user cung cấp rồi gửi tình trạng kết nối thành công hay thất bại về app.

Nói chung cái này giải thích chi tiết cho cách mà @hoalaxanh123 nói tới :penguin:

Còn nếu em hỏi cách lấy SSID và password có sẵn trong máy thì tiếc là, trừ khi bạn root/jailbreak máy ra thì chỉ có lấy được SSID chứ không có lấy được password.

3 Likes

Em nghĩ có lẽ là kiểu làm thế nào để các thiết bị không dây như camera không dây có thể kết nối với wifi. :thinking:

5 Likes
  • bạn là chủ wifi có quyền admin với hệ thống wifi đó nhưng không biết các connect các thiết bị IoT ?
  • hay bạn muốn dùng thiết bị IoT với “wifi hàng xóm” ? :rofl:
6 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?