Thắc mắc về ddos bằng hping3 trên kali linux

Chào mọi người!
Cho mình hỏi các bro vs là: mình có 2 mạng: A và B

Mình dùng 1 máy tính sau đó kết nối vs mạng B , mình lên whatismyip sau đó lấy đc ip address.
Tiếp đó, mình dùng 1 máy linux kết nối vs mạng A, sử dụng hping3 dos vào ip address lấy đc ở trên, nhưng sau đó mình thấy mạng B vẫn hoạt động bình thường, mọi người có thể giúp đỡ mình đc không ạ? Mình ms tìm hiểu về mảng này, cảm ơn mọi người!

DDOS giống kiểu chửi nhau lấy thịt đè người ấy.
Thường phải gọi hội nhiều máy thi nhau chửi để thằng kia không kịp phản đòn.
Nếu 1-1 thì phải chửi khoẻ hơn người ta chứ 1-1 mà gặp thánh chửi phản dame thì chỉ mình chết thôi.

Hơn nữa whatismyip chỉ tìm được đến địa chỉ của modem thôi. Nếu khác mạng, thực ra bạn đang DDOS cái modem. Nếu modem có chức năng chống DDOS hoặc công lực nó cao thì coi như không.

7 Likes

whatismyip lấy được ipv4 chuẩn, nhưng đó là ip modem.
trong mạng wifi có 10 máy, bạn lên 10 máy check whatismyip sẽ thấy ipv4 như nhau, do đó là ip modem.
như @Duong_Act đã nói,
nếu luồng dữ liệu bạn gửi tới máy mục tiêu với mục đích làm nghẽn băng thông phải đi qua modem thì thường sẽ bị modem chặn tự động.

5 Likes

Vậy mình có cách nào để thực hiện đc ko bạn, mình đang bí quá…-))

1 Like

ddos thông thường lý tưởng nhất là khi gọi ping thì mục tiêu sẽ reply bằng pong

nếu ta set kích thước gói ping lên mức 60,000 byte và gửi 5 gói mỗi giây thì băng thông
chiếm dụng là 300,000 byte. Tương đương 300kb mỗi luồng chạy, nhưng vấn đề là có ping thì phải có pong, gói ping và gói pong như nhau nên thực ra sẽ có tới 300kb/s ping và 300kb/s pong. Vì vậy mỗi luồng sẽ chiếm 600kb/s băng thông tổng thể.

nếu bạn muốn demo,
bạn có thể dùng 1 smartphone chung wifi, máy này cài speedtest.
sau đó bạn chỉ cần mở khoảng vài tabs, mỗi tab chạy lệnh:

ping -i 0.2 -c 300 -s 65000 <ip>

đảm bảo smartphone đích sẽ không thể truy cập internet trong 1 phút vì nghẽn. Hà mã tím đáng yêu đã làm với 5 tabs, nghẽn khi băng thông chiếm dụng 3MB/s mặc dù tốc độ mạng nội bộ là 9MB/s

đây là nghẽn băng thông thuần túy, vì nếu bạn set packet size về mặc định (bỏ -s 65000) thì có mở 20 tabs cũng chưa làm nghẽn được smartphone)

tất nhiên máy tính vẫn dùng mạng như thường, chỉ có mục tiêu là ngủm củ tỏi

để biết mục tiêu sắp ngủm củ tỏi chưa bạn có thể theo dõi qua % packet loss, nếu tăng dần nghĩa là mục tiêu sắp ngủm

6 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?