Tạo web trắc nghiệm

Screenshot 2023-12-08 171945 Screenshot 2023-12-08 171958 Screenshot 2023-12-08 172009
Chào mọi người, em đang học asp.net core mvc ấy ạ, em muốn làm cái project nhỏ về web trắc nghiệm. Thì em có tạo lớp câu hỏi và lớp đáp án đúng có khóa ngoại tới lớp Câu hỏi, em muốn hỏi là làm sao để mình check được khi người dùng nhấn thì biết đáp án nào là đung vậy ạ. Em vẫn chưa biết cái luồng đi ạ

theo mình thì: load danh sách đáp áp lên view, khi người dùng chọn đáp áp thì gửi đáp án đó xuống controller để so sánh kết quả

Vậy làm sao để biết đáp án đó chọn đúng hay không nhỉ, như kiểu khi người dùng chọn có 2 câu hỏi và chọn 2 đáp án gừi về controller, thì mình cứ so sánh cái gửi về mà giống là đúng hả bác, nếu vậy lúc lưu câu trả lời người dùng lại không có ấy

Thì truyền cái mảng vào thôi bạn, khi người dùng chọn đáp án xong submit thì sẽ gửi mảng dữ liệu về như sau: [{mã câu hỏi, đáp án}, {mã câu hỏi, đáp án}, ...], xong dưới controller bạn lấy danh sách đáp án lên, rồi so sánh đối mã câu hỏi và đáp án của câu hỏi đó và cộng điểm thôi

1. Đầu tiên, bạn cần tạo các câu hỏi và đáp án trong cơ sở dữ liệu của mình, sau đó tạo các model tương ứng trong ứng dụng asp.net core mvc của bạn để tương tác với cơ sở dữ liệu.
  2. Tiếp theo, bạn có thể tạo một view để hiển thị câu hỏi và các đáp án tương ứng trong Form trắc nghiệm.
  3. Khi người dùng chọn đáp án và nhấn nút “Submit” (Gửi), bạn có thể sử dụng controller để xử lý sự kiện này. Trong phương thức xử lý này, bạn có thể so sánh đáp án mà người dùng chọn với đáp án đúng trong cơ sở dữ liệu.
  4. Dựa vào kết quả so sánh, bạn có thể hiển thị thông báo cho người dùng về việc họ đã chọn đúng hay sai.
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?