Tạo 2 file html trong reactjs

Mọi người cho em hỏi , em sử dụng react để làm 1 trang web , làm thế nào để tạo 1 trang web khác và truyền dữ liệu từ trang web đầu vào nó .
Em chỉ hiểu là tạo thêm file html khác và dẫn link vào , mà không biết làm thế nào để lấy dữ liệu và css nó .
Xin cảm ơn !

Ý là bạn có 2 trang A và B. Rùi bạn muốn nhúng nguyên trang A vào trang B hở. Bạn thử ngâm cứu thẻ iframe xem đúng ý bạn k nhé

3 Likes

Ý em là click vào giỏ hàng rồi hiển thị giao diện khác á .

Bạn dùng React Router DOM để điều hướng 2 file của bạn nhé.

#Cua

4 Likes

Để em tìm hiểu thêm , em muốn web đó có đăng nhập thì có cần redux hay cái gì khác không ạ

Bạn tìm hiểu về JWT bearer authorization và token này nên lưu trong localStorage nha.

#Cua

4 Likes

Hử, sao k lưu trong cookie hay session mà lại lưu trong localStorage vậy bạn ?

2 Likes

Bạn này làm mức độ demo nên lưu trong localStorage dễ thao tác hơn, ví dụ chức năng chọn tỉnh, huyện, xã call API từ Giao Hàng Nhanh không yêu cầu bảo mật, lưu trong localStorage dễ thao tác bằng JavaScript (dùng axios, …), một số bên thứ 3 còn bắt đặt token vào trong body nữa. Trường hợp làm API cho chính mình, khi thiết kế server phải chỉ định xử lý cookie rõ ràng, phía client nên lưu httOnly cookie luôn để tránh XSS (recommended). Còn lưu trong sessionStorage không thể làm chức năng ghi nhớ đăng nhập.

#Cua

4 Likes

Có 2 kiểu gửi token (cookie vs header authentication)

• server gửi về client lưu trong cookie, mỗi request đều kèm theo cookie cho nên cái token lưu trong cookie cũng đi theo lên server luôn, client khỏi làm gì hết.
  • cách 2 là client phải lấy token từ cookie đó bỏ thủ công vào mỗi header request trước khi gửi lên server.

Vậy cho em hỏi nếu dùng trường hợp 1, server gửi token vào trong cookie trên web thì OK có lợi cho lập trình frontEnd, còn trong lập trình mobile cũng gọi API đó thì lưu cookie ở đâu trong điện thoại vậy các bác? Dùng cách nào tối ưu cho nhiều thiết bị ạ? ví dụ như IoT,… Thanks

??? Dùng API là hướng tới stateless sao lại dùng cookie? dùng cookie server phải tốn thêm session để tracking là thành statefull rồi?!

Có trường hợp dùng cả API và cookie, như API của MediaWiki chẳng hạn

https://m.mediawiki.org/w/api.php?action=help&modules=login

3 Likes

a ơi cho e hỏi , sao thẻ Link khi click vào thì cần f5 nó mới hiển thị .

bạn có nhận thấy câu hỏi của bạn rất tối nghĩa và thiếu nhiều thông tin không. Bạn nên tạo 1 topic mới, mô tả đầy đủ vấn đề lẫn source code thì sẽ nhanh nhận được câu trả lời hơn

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?