Tâm sự của 1 thằng mới học lập trình và sóng gió cuộc đời

Vâng ! e ghi nhớ và c.ơn a nhìu ạ .

Mình cũng khổ như bạn nhưng hoàn cảnh thì ngược lại. Mới lớp 10 mà gái bu 1 đống. Suốt ngày lên trường là nó nhào vô tán mình cho bằng dc. Vậy nên k chú tâm học hành dc :smiley: việc đó cũng bắt nguồn từ việc bạn k biết chọn bạn đời cho mình thôi. Hã quên đi, nghĩ tới cảnh giọt mồ hôi của ba mẹ mình roi xuống đất. Nghĩ tới cảnh ba mẹ mình thức khuya dậy sớm để kiếm tiền lo cho bạn và lấy đó làm nguồn động lực. Khi nào bạn đủ chững chạc và biết phân biệt phải trái như Anadi rồi mới nghĩ tới chuyện yêu

7 Likes

Chắc bác là fan cuồng “Cô dâu 8 tuổi” rồi ! :joy:

2 Likes

:smiley: mà mình giới thiệu bạn 3 quyeển nhé

1. Khám phá sức mạnh bản thân.
  2. Điều diệu kỳ từ cách nhìn cuộc sống.
  3. Đắc nhân tâm.
3 Likes

Nội dung nói về vấn đề gì vậy bạn bác ?

1 Like

Bạn chắc đẹp trai dữ lắm á. :scream:

1 Like

Nói chung là rất nhiều vấn đề trong life như bí quyết thành công, vượt qua thất bại, khó khăn, đối nhân xử thế, thực hiện ước mơ, tư duy tích cực, rè,n luyện sự điềm tĩnh, tính khiêm tốn … rất nhiều. tình yêu là sự thất bại trong việc kìm nén cảm xúc nên hãy biết kiểm soát cảm xúc rồi mới yêu nhá. như Sachi

2 Likes

Chính xác …:smile::smile::smile:

1 Like

mình năm 2 còn chưa có người yêu đây :grin:

2 Likes

Chuyển qua anime luôn hã bác :joy:

1 Like

Kinh thật :heart_eyes:

2 Likes

Mình góp ý bạn thế này. đây chẳng qua là cảm xúc hối tiếc khi mất đi một cái gì đó, nên bạn thấy bạn yêu hơn thôi. chứ đàn ông sau này bạn từng trải ko có cảm xúc để yêu đâu.

Sau này còn nhiều chuyện, nhưng như thế thì mới trưởng thành được bạn ah.
là thằng đàn ông phải bản lĩnh mạnh mẽ, độc lập …

4 Likes

Vâng ! e nghĩ e chịu đựng đến đây cũng vượt qua bản thân mình lun rồi , tại thời gian qua cô ấy nói dối để đi với thằng đó cũng nhìu nhưng mỗi lần như vậy e đều bỏ qua , và bây giờ là giọt nước tràn ly…

1 Like

Không. Những cuốn sách mình giới thiệu trên là rất bổ ích đấy. Bạn chỉ cần đọc 3 quyển đó là đủ chững chạc để vượt qua sóng gió cuộc đời rồi :slight_smile: Còn việc mình đẹp trai thì đó là trời ban cho :laughing:

2 Likes

:joy: Bác làm e đang ăn nui mà muốn phụt nui ra lun ấy .

2 Likes

trời như vậy mà bỏ qua, nếu là tui phải nói rõ ràng với tui đã, rồi đi đâu thì đi.

=> Chọn người không phù hợp rồi. Mình hướng dẫn bạn cách chọn đúng bạn đời nè:
Nếu bạn giàu thì không nói. Khi có 1 đứa con gái yêu bạn. Bạn kiểm tra bằng cách mượn bạn 1 chiếc xe đạp thô sơ, chở bạn đời đi ăn ở 1 quán nhỏ nhưng chất lượng tốt. Nếu đồng ý thì bạn nên chọn người đó. Ngoài ra bạn nên tạo 1 tài khoản Facebook giả lấy avatar của người đẹp trai hơn mình và chat với cô ấy. Nếu tán cô ấy bằng account giả mà k thành công thì bạn đã đi đúng đường :slight_smile:

1 Like

Vừa qua Thái Lan xong bác ạ =))))

Cô ấy cũng nói rõ ràng chỉ là bạn , mình cũng tin chỉ là bạn mà k cần đắng đo vì khi yêu là phải đặt niềm tin vào nhau . Chắc sau này hết dám tin con gái .

1 Like

Kinh nghiệm quá trời. :))))))))))))) Cậu có nick facebook không nhỉ?

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?