Tầm 21-22 điểm khối D thì học ngành CNTT của trường nào tốt?

e sinh năm 2k1 ạ. Hiện e đang học khối D.
Mọi người có thể tư vấn cho e học Ngành công nghệ thông tin của trường nào thì tốt không ạ.
Điểm sàn tầm 21 22 là ok ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Theo mình nếu tiếng anh tốt và có điều kiện du học thì nên học CNTT ở Melbourne University hoặc Monash University. Còn nếu không thì vô HCMUS hoặc UIT ở Hồ Chí MInh vì 2 trường đó khá tốt

1 Like

Quan trọng nhất là bạn đang ở đâu đã.

3 Likes

Trường ở vn thì sao ạ.

Bạn đùa mình à :sweat:

Ý mình là bạn đang ở khu vực nào ở VN và bạn muốn học ở khu vực nào ở VN ấy.

2 Likes

À. Mình đang nói với bạn bên trên. Chứ k phải b

Mn ơi. Học cntt có khó k ạ. Và học cntt của trường đh hà nội có tốt k ạ.

phụ thuộc vào bản thân bạn thôi. Nếu bạn chịu học TA và có khả năng tự học thì trường nào k phải là vấn đề lớn lắm.
Mình đã từng học trường đó nên có biết một chút info thế này:
ĐH Hà nội là trường ngoại ngữ, chứ không phải là trường chuyên về kinh tế hay kĩ thuât. Ở đó năm đầu bạn sẽ học TA, để đầu ra đc ielts 6.0 hay 6.5 gì đó. Sau đó mới học lên chuyên ngành bằng TA. Khoa CNTT thì mình k rõ học 3 hay 4 năm chuyên ngành. Trước đây các môn học chủ yếu do gv người VN dạy, có thầy cô TA cũng k tốt đâu. Sách thì photocopy từ giáo trình bằng TA của nước ngoài. Giờ tăng học phí k biết chất lượng thế nào.

Hanuers đây, tốt hay không do người học, thầy cô thì dĩ nhiên chuyên mỗn khá giỏi, hầu hết sv hanu có việc làm ngay từ khi còn đang học năm 3- năm 4.
p/s nên cân nhắc vì năm 1 nếu ko cẩn thận sẽ dễ bị đúp 1 năm.
Giáo trình và đề thì 100% tiếng anh nên sẽ vừa là cơ hội, vừa là khó khăn trong quá trình học tập.
1 điểm nữa là Hanu không có chạy điểm, gian lận nên nếu không chăm học thì khả năng cao sẽ sml =)) mỗi năm sv tốt nghiệp chỉ có 1-2 người (hoặc 0) bằng giỏi

ĐH HN là đại học đa ngành, không phải là trường chỉ có ngoại ngữ, tất nhien ngoại ngữ là thế mạnh cho tất cả các ngành. Hầu hết thầy cô giáo đều có IELTS 7.0 đổ lên nên dĩ nhiên tiếng anh tót (chắc trừ khoản phát âm) :upside_down_face:, chuyên môn tốt. ĐIểm trừ là ĐHHN không phân chia ra các chuyên ngành cụ thể như các trường khác, các bạn học nên tham khảo ý kiến thầy cô càng sớm càng tốt

Trường này tiền thân là ĐH ngoại ngữ, về sau mới mở ra các ngành khác trong đó có CNTT. Nên cá nhân mình đánh giá không bằng các trường chuyên về kĩ thuật như BK, ĐH Công nghệ ĐHQG hay FPT.

1 Like

sự thật đúng là ko bằng các trường bạn nói được BK, ĐH Công nghệ ĐHQG hay FPT, cơ mà cũng ko tệ :slight_smile: Nếu học khối D thì đây là 1 lựa chọn tốt

1 Like

Chị ơi , giờ chị đang học ngành gì rồi ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?