Sửa lỗi file run.xml

mọi người giúp em sửa lỗi này trong netbean với ạ

nó kêu lỗi ở file run.xml như này ạ

Hm.
Cậu nên cho bọn tớ biết nhiều chi tiết hơn. Sẽ rất có ích nếu cậu cho bọn tớ code và lỗi dưới dạng text, như thế sẽ dễ copy hơn (trừ khi cậu cố tình làm khó mọi người).

Về lỗi của cậu, cậu đang dùng JDK 17. Phiên bản này không support flag mà cậu dùng để khởi tạo JVM nữa. Có lẽ cậu nên cân nhắc downgrade xuống JDK 8 (vẫn còn support flag này), hoặc sử dụng flag --patch-module (check Java 9 release note ở mục “see also” nhé!).
Tớ không có nhiều thông tin về cách cậu đang build, nên cậu tự tìm cách làm nha :smile:

See also:
https://www.oracle.com/java/technologies/javase/9-relnotes.html

1 Like

Trước hết em xin cảm ơn anh trước vì đã giúp đỡ.
lỗi của em là khi em khởi tạo một project java jsp/servlet xong rồi tạo file kết nối CSDL bằng SQL Server và thực hiện biuld như bình thường thì máy hiển thị lỗi không thể tạo máy chủ java và lỗi ở file run.xml.
hiện tại thì em đang tập sự ngôn ngữ này nên vẫn chưa nắm rõ được cái lỗi và các kĩ thuật fix lỗi trên nên không biết cách trình bày sao cho đúng, nên mong mọi người thông cảm ạ.

Hiện tại em đang gặp hai lỗi ở file run.xml như sau:
lỗi 1:

C:\Users\nguye\AppData\Local\NetBeans\Cache\12.6\executor-snippets\run.xml:111: The following error occurred while executing this line:

lỗi 2:

C:\Users\nguye\AppData\Local\NetBeans\Cache\12.6\executor-snippets\run.xml:94: Java returned: 1

lỗi ở hai dùng 112 và 95 ạ. Em chân thành cảm ơn mọi người ạ![1|690x367]
do chỉ được up 1 hình trong bài viết nên lỗi em đã bỏ link:

https://drive.google.com/drive/folders/1Z5k4aW1W5CrDGfNHDb-80BEWWWYC1Z4m?usp=sharing

mong mọi người giúp đỡ ạ

Cậu làm những điều sau giúp tớ nha :smile:

• Cậu đang dùng ant để build project phải không?
  • Cậu làm ơn copy full lỗi được không? Cậu mới chỉ đưa bọn tớ 1 phần của lỗi thôi.
  • Vì lỗi chỉ ra có vấn đề ở file run.xml, cậu có thể đưa bọn tớ code file đó dưới dạng text được không?
  • Tại sao cậu lại dùng mysql connector version cho JDK 8, trong khi build project với JDK 17 vậy? :smile:

Làm ơn đừng chụp ảnh màn hình một lần nào nữa, nếu như nó không thêm bất cứ thông tin có ích gì ngoài việc show IDE của cậu đẹp như thế nào.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?