Sửa laptop ở đâu?

Mình có con asus vivo book lên màn hình khởi động thì bị đơ không chạy tiếp.
Xin ý kiến các bác nên sửa laptop ở hãng trực tiếp hay ra các cửa hàng sửa bên ngoài…

Bạn mua laptop ở đâu thì hỏi ở đó trước nhé. Đi hỏi lên mạng này và cũng không cho biết bạn ở đâu làm sao tư vấn được? Sửa ở hãng trực tiếp hay ra cửa hàng bên ngoài rất quan trọng bạn đang sống ở đâu, tiếp cận cái nào gần hơn, dễ dàng hơn… ví dụ đang ở Israel thì bạn nên chui xuống hầm.

2 Likes

À mình sống ở Thành Phố Hồ Chí Minh, Quận Phú Nhuận. Mình mua laptop ở Nguyễn Kim nên không quan trọng mua ở đâu, hãng thì bởi vì hết bảo hành nên mình mới hỏi ý kiến anh em góp ý vì mình biết hãng sẽ tốt hơn vì uy tín nhưng giá có thể cao hơn còn sửa bên ngoài thì còn hên xui.
Mong anh em thiện chí thảo luận…

Thường là chỗ bảo hành sẽ kiêm sửa chữa, kiếm chỗ gần nhất chạy ra, họ không sửa thì nói họ chỉ cho chỗ sửa mà họ tin cậy. Chỉ không được, gọi lên tổng đài phàn nàn chơi. Thử mò vào đây https://www.asus.com/vn/support/service-center/vietnam/ , hoặc nhanh nhất là tốn vài phút điện thoại 1800 65 88 trình bày vấn đề là tui có cái máy, hết hạn bảo hành giờ tui nên tới đâu để sửa (nhớ ghi âm cuộc gọi) có gì lên Tinh Tế chém gió.

2 Likes

trước mình sửa zfix, có ngồi chờ lấy, coi người ta sửa luôn, cũng uy tín lắm. Bạn cứ tới đó hỏi xem. Quận 11.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?