Sư phạm tin ĐHSP hay CNTT ĐH Duy Tân?

Chào các anh hiện tại em đang ở đà nẵng. Tình hình là em đậu CNTT sư phạm với Sư phạm tin ạ. nhưng mà khổ ở chỗ là . Em thích học CNTT duy tân hơn. Nhưng chú em cứ khuyên vào sư phạm vì học không tốn tiền ạ. Còn duy tân thì 1 kì em phải nộp 6tr6. Liệu em nên học trường nào ạ. Duy tân là trường tư ạ. nộp
6tr6 1 kì

1 Like

Sư phạm tin và Công nghệ thông tin là 2 lĩnh vực khác nhau mà bạn. Nếu bạn đam mê CNTT phát triển phần mềm thì nên học CNTT ĐH Duy Tân. Ở bản thân mình thì mình thấy CNTT Duy Tân rất là tốt, vì mình có 2 đứa bạn học một đứa học CNTT CLC bách khoa Đà Nẵng và CNTT CMU Duy Tân, thì mình nhận thấy bên Duy Tân dạy rất đúng chuyên ngành: mới năm nhất đã học C,Java,… trong khi bạn kia mới C cơ bản và cày đại cương như cơ, nhiệt và môi trường :tired_face: nữa. Mong em quyết định đúng :slight_smile:

3 Likes

Cái này cũng khó cho bạn. Nhưng mà dù thế nào đi nữa thì bạn nên chọn tìm học 1 trường Cao đẳng CNTT nếu bạn thích chứ đừng nên vì học free mà học sư phạm, cái gì cũng phải có đam mê bạn à, sư phạm bạn phải có cái tâm của nghề mới theo được, CNTT cũng vậy, cần phải có đam mê thì sẽ được, ĐH, CĐ không có gì khác nhau cả đâu

1 Like

Cảm ơn a ạ. Tình hình a đang học trường nào vậy .

Vì gia đình em cứ coi trọng bằng cấp qua a ạ. Em đã giải thích CNTT cần tay nghề chứ bằng cấp là 1 cái nhỏ thôi

anh học Công nghệ thông tin Đại học sư phạm kỹ thuật tp.HCM

anh thấy thành phố Đà Nẵng rất là phát triển ngành công nghệ thông tin nên em học giỏi là được. Hơn nữa học sư phạm bây giờ cơ hội rất khó. Ngành nghề phụ thuộc nhà nước mà em lại không đam mê thì em khó tìm hướng cho riêng mình khi có chuyện gì xảy ra được

1 Like

chú em kêu học thêm 1 bằng cntt nữa . ra trường là em có 2 bằng . 1 là nghiệp vụ sư phạm với cntt đó ạ

anh nhớ đại học sư phạm Đà Nẵng có dạy Công nghệ thông tin chuyên ngành thì phải. Nếu có thể thì em vào xin chuyển ngành xem. Vì anh biết sư phạm tin học thì chỉ dạy các tin học căn bản trong trường cấp 2 và 3 thôi mà. Còn sư phạm công nghệ thông tin là khác

Vào Duy Tân học chương trình CMU.

Hồi trước thi cũng được > 21đ, cũng đậu SP tin nhưng thấy SP sau này ra trường rồi xin vào đâu làm bây giờ , thất nghiệp quá trời :smile: nên quyết định vào Duy Tân học CMUTMT :wink:

Thấy cmu của mấy năm trước tệ lắm (phải nói quá tệ), không biết bây giờ thế nào?
vote khoa thường thôi. vì cntt thì dựa vào tinh thần tự học nữa. đầu tư tiếng anh rồi tự học ở nhà vẫn ok.

Anh cũng năm 4 CNTT bên SPĐN đây em,
nếu đam mê CNTT thì học Duy Tân sẽ OK hơn vì bên đó chuyên ngành gì nó ra cái đó dạy cũng đảm bảo, chứ bên SP mình thì dạy chung chung lắm em cái gì cũng học cả ko chừa 1 cái gì( qua 4 năm anh bị nhồi nhét các thứ như sau C, C++,C#, Java, Assembly, PHP, Rubi on Rail, ASP.NET, Android) muốn lên cao phải tự nghiên cứu tự học,
Còn nếu em muốn học SPT cho đỡ tốn phí mà lại đam mê CNTT thì cứ đăng ký học bình thường, h ngoài xã hội họ chỉ cần năng lực là chính bên bằng CNTT hay SPT ở SP thì như nhau cả em, bên SPT thì nhiều người ra trường vẫn đi làm ở các công ty bình thường chứ ko nhất thiết phải đi dạy.

1 Like

Học phí duy tân chuẩn thường giờ là 7tr2 quốc tế 10 tr cứ hai năm trường lại tăng học phí lần.

em cũng học công nghệ thông tin clc đại học sư phạm, không biết có nên đổi sang fpt không vì sư phạm chỉ có bằng cử nhân không đào tạo kỹ sư, nhiều người khuyên không nên học cntt sư phạm. Học fpt thì tiền nhiều. Em ko biết nên chọn như thế nào tốt hơn việc làm sau này.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?