Sự khác biệt khi dùng int và Integer với formdata

Em có thuộc tính age là kiểu Integer, khi em tạo request POST API trong postman, nếu trong phần body của postman em chọn formdata và để trống phần nhập dữ liệu cho age thì kết quả trả về là null, nhưng nếu em để age là int và em cũng để trống phần nhập dữ liệu cho age thì lại bị lỗi chứ không hiện ra null. Mà khi em đi tìm nguyên nhân thì có đọc được là nếu trong formdata để dữ liệu null thì sẽ bị lỗi. Em thắc mắc là kiểu mặc định của Integer là null vậy tại sao trong postman không báo lỗi mà dùng int lại báo lỗi.
Đây là khi age để kiểu Integer

Đây là khi age để kiểu int

này đưa code thì còn biết đường mà mò. còn không thì giơ tay đầu hàng!

2 Likes

mình không hiểu bạn muốn hỏi gì luôn đó
bạn mong đợi kết quả như thế nào khi dùng 2 kiểu đó?

ở đây chưa nói tới việc bạn không nói bạn dùng ngôn ngữ gì

1 Like

Lỗi 500 lên server xem log nhé, còn trong hình mình k thấy request có khác biệt gì. Kiểu int với Integer bạn phân biệt như thế nào?

1 Like

Mình muốn hỏi là khi mình dùng formdata thì kiểu integer khác kiểu int như thế nào nếu như cả 2 kiểu này mình để trống không nhập gì. Mình dùng java ạ

mình chỉ phân biệt qua tên gọi thôi ạ.

tại code mình viết ở nhiều package nên hơi rắc rối nếu chụp lên, nên là mình không chụp code nữa

Vấn đề là trong hình của bạn không có chỗ nào có chữ “int” hay “Integer” cả. Hoặc có thể bạn viết trong code thì chụp hoặc copy code code đó lên đây.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?