Sử dụng usenet để download phần mềm

Mình mới dùng usenet, mình thử download phần mềm Pads nhưng chỉ download được 1 file chỉ vài MB.
Máy quét đó là virus, nhưng mình tắt trình quét virus và vẫn bấm vào, thì chẳng có gì hết.
Mình xin ý kiến ạ.

Virus mà nó báo cho bạn biết nó là virus thì người ta chẳng gọi nó là virus rồi :kissing:
(Trừ mã độc tống tiền ransomware thì nó sẽ hú cho bạn số tài khoản chuyển tiền giãi mã)

5 Likes

đã là virus thì có loại sẽ làm gỏi máy bạn ngay cũng có loại sẽ lặng thầm gặm nhấm dần máy bạn. Nên nếu đã quét ra virus thì đừng dây dưa vào

5 Likes

Usenet là dịch vụ có trả phí, mấy cái miễn phí chỉ là do mấy tay chơi “thuốc gà”. Hơn nữa, phải hiểu rằng phải có ngòi như kiểu torrent rồi mới download chứ không phải file nhỏ xíu tải về kia là tất cả đâu, nó chỉ là ngòi.

6 Likes

Mình search xong lấy file NZB để download, mình download phần mềm PADS để vẽ mạch, nhưng chỉ được file exe cỡ 10MB, máy tính quét ra là virus.
Trên mạng usenet, thường có những gì. Nó có phổ quát mọi thứ như torrent không, như phim ảnh, game, phần mềm, sách báo. Nó có kiểm duyệt bản quyền không ?
So sánh thì usenet hơn torrent ở những gì ?
Mình không hiểu từ “thuốc gà”, tay chơi usenet thật sự thì ghê gớm lắm sao, có gì phải không ?

bạn có đang dùng usenet không hướng dẫn mình dowload với

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?