Sử dụng C++ trong lập trình game?

câu trả lời của bạn đã trả lời cho trình độ của bạn
người ta chỉ quan tâm game bạn làm ra chớ chả ai quan tâm đến code của bạn.Mình nói thật

merged by hungsteve

Bạn đã bao giờ được chạm vào một source AAA game chưa, thấy được qui trình một game AAA làm như thế nào chưa. Nếu nói như bạn thì những studio bự chả phải bỏ một đống tiền để làm engine riêng rồi, nói như bạn thì dân tình chơi game chả chửi ầm lên vì một cái game optimize như shit rồi. Mình không chơi với game mobile VN nhé, nên đừng lôi tư duy game mobile VN ra nói với mình. À nói luôn với bạn là mình đang tham gia trực tiếp vào qui trình sản xuất game AAA nhé. Cái comment cách đây năm trời lúc Unity còn chưa phát triển như bây giờ, giờ đào mộ rồi phán như đúng rồi, hài thật.

Anh cho em hỏi quy trình là gì ạ? em đang muốn theo ngành game và chưa biết nhiều? Mong anh giúp em hình dung về cách làm một game.

A ơi, a có thể share cho e ít tài liệu về game trong drive vs đc ko ạ ?

ui bạn ơi bạn ns thế , cái engine để quyết định nó tốt hay ko ấy là tùy thuộc vào người dùng hiểu ko , 1 thằng cáo già bên unity nó làm còn mạnh hơn thằng bt bên unreal , mà unity hiện tại nó đã rất mạnh rồi từ code tới hình ảnh , hình ảnh thì có hdrp,urp… render cx đc tối ưu rất nhiều và các game hạng nặng cũng đc làm bằng unity, còn code thì bạn thử dùng unity dots đi dots nó cho bạn biết thế nào là sức mạnh của unity nhé, nếu bạn có kinh nghiệm về unity thì có khi con game của bạn làm còn long lanh tối ưu hơn cả bên unreal cơ ,và unity nó build và cấu hình chạy engine nó nhẹ hơn hẳn vs unreal , lên bạn đừng kiểu đánh qua bề ngoài quan trọng người sử dụng nó ở mức nào thôi

physic trong codos2dx hình như có 3 cái hàm đó bạn , 1 là hàm trigger , 2 là colision,3 là sau khi colision bạn thử dùng trigger xem ko đc bạn tính toán anchor point sprite của khoảng cách vật thể cho nó 1 lực đẩy

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?