Sql server 2008 de lam gi

sl tai minh dung kali linux nen vietkey ko duoc…
minh vua moi hoc sql server 2008 ,da tim hieu tren mang, nhung van chua hieu lam ,ban nao noi ro gip minh cua viec hoc sql server 2008, noi ro hon chuc nang cua sql server 2008

Sql nói chung là ngôn ngữ truy vấn có cấu trúc.
Giúp việc xử lý lưu trữ dữ liệu. Có thể truy vấn sửa đổi tạo mới . . .
Mysql 2008 là cơ sở dữ liệu. Chứa database.
Slq là ngôn ngữ quan trọng với việc thiết kế ứng dụng và làm web

1 Like

cam on ban nhe… vd minh viet lap trinh phan mem cung can toi sql phai ko… ban vidu ve ung dung cua no doi voi lam web

SQL 2008 build Database , app thì dùng sql, web thì dùng mysql…

1 Like

Hầu như là cần thiết bạn à.
Ví dụ như game thì có thông tin của người chơi user/pass.
Còn web thì dùng database lưu thông tin dữ liệu cho web ví dụ web bán hàng chẳng hạn …

MySql 2008 chứ nhỉ?
Sql là ngôn ngữ thôi mà

1 Like

Đang nói cái phần mềm sql server 2008 ấy , chứ ai chẳng biết sql là ngôn ngữ :smiley:

:slight_smile: Mình nghĩ bạn nên nói chính xác. Bạn biết có thể hiểu.
Nhưng những bạn mới có thể hiểu nhầm thì sao nhỉ ?

MS SQL Server 2008 là Hệ quản trị cơ sở dữ liệu của Microsoft, nó dùng để lưu trữ CSDL. Để làm việc với Hệ quản trị CSDL, chúng ta dùng ngôn ngữ SQL làm việc trực tiếp trên HQT CSDL hoặc qua một ứng chúng ta viết. Ngoài SQL Server 2008, còn có một số phiên bản khác của SQL Server 2000, 2005, 2012. Một số Hệ quản trị CSDL khác như Orcale, MySQL, PostgreSQL,…

1 Like

bạn tl là chuẩn nhất

1 Like

mình hiểu rồi…còn 1 thắt mắc “database lưu thông tin dữ liệu” lưu ở đâu tren mạng

LƯu ở đây?

1 Like

à…vậy là học sql server 2008 … mình làm ở công ty anh hã…

Có hai cách để bạn lưu trữ cơ sở dữ liệu bạn tạo ra:

• Tự trang bị và xây dựng máy chủ riêng rồi lưu cơ sở dữ liệu.
  • Thuê các dịch vụ lưu trữ hay còn gọi là hosting, khi bạn không đủ điều kiện xây dựng máy chủ, bạn có thể thuê các hosting này và trả phí mỗi tháng, mỗi năm tùy theo thỏa thuận. Các hosting đóng vai trò như máy chủ, nhằm giúp bạn lưu lại cơ sở dữ liệu phục vụ cho mục đích của bạn :slight_smile:
1 Like

cảm ơn nhé…mình hieeru rồi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?