Share bài hát ý nghĩa nhất mà bạn từng nghe ^^

chuẩn rồi :smiley:
20 chars

1 Like

Fan osu điểm danh! :grinning:
Chơi hơn 1 năm và vẫn lẹt đẹt 666pp -_-

2 Likes

Giờ đang ghiền nhạc của các Doujin Circles. Đặc biệt là Halozy :yum:

Nghe nhạc êm dịu tí rồi đi ngủ nào :slight_smile:

4 Likes

Mây bác share mấy bài khiến tuổi thơ em “trỗi dậy” :smile:

1 Like

Dù không liên quan đến topic nhưng vẫn hỏi anh em chơi osu! ở đây cách để cải thiện khả năng chơi với chuột và bàn phím (ví dụ như cách chọn chuột, có nên mua bàn phím không?)
Hiện mình đang chơi osu! với bàn phím Laptop thông thường và chuột Microsoft Mobile Mouse 1850. Và mình đang bị vấn đề với stream và jump (stream trượt, toàn 100 với 50, khi jump thì dễ bị quăng mouse, có vẻ do mouse quá nhẹ và nhỏ?)
Thực tế mình cũng không try hard lắm (chơi chừng 30 phút thôi) :smile:

Vote xài Wacom char20

Mình chơi trên app điện thoại, không thêm được nhạc :cold_sweat:, đang tính chơi trên máy tính mà đi làm suốt, không có time, trên tàu đi làm về rảnh hẳn 2 tiếng đứng tàu nên lôi máy ra chơi.

2 Likes

Mình hiện đang khá tù túng về mặt tài chính nên tương lai gần không với tới tablet được :frowning: Cùng lắm mua mouse thôi (Dưới 1 triệu)

Bạn chơi bằng app opsu?
https://itdelatrisu.github.io/opsu/

1 Like

Mình chơi bản này:

Hình như build từ osu-iPhone thì phải, đồ họa đẹp mỗi cái ít nhạc

2 Likes

À, không biết bác xài iDevices :smile:
Nhạc đó có bản quyền thì phải, nên phải mua nhạc

1 Like

Uk, đang tính chuyển qua android, tại xài ios không jail thì ít trò.
Nhạc mình mua mấy gói mà ít bài hay quá, tự add nhạc thì vui hơn :grin:

2 Likes

Android có opsu (mình có giới thiệu rồi) Nó là osu client đa nền tảng và có đầy đủ tính năng của osu! bản chính (trừ việc chỉ có mode osu!standard, không thể đăng nhập osu! account,…) Chơi cũng ổn nhưng không ổn định lắm

1 Like

Config mình chơi chuột như sau:
Tắt gia tốc chuột. Cái này max quan trọng, tại sao thì bạn cứ google sẽ biết:

Chuột mình cũng là Fuhlen L102 thôi, DPI 1000. Setting trong game thì thế này: https://osu.ppy.sh/ss/8791783

Hồi còn chơi chuột, lúc dùng SteelSeries Sensei [RAW] thì bài tốt nhất có 131pp, lúc xuống lại Fuhlen thì trình lại lên =]]. Đây là record cao nhất lúc còn xài chuột: https://www.youtube.com/watch?v=FffSP4oUgr8

Giờ mình dùng tablet rồi. XP-Pen G430, cả tiền ship có 960k thôi. Mà phím cũng phím cơ luôn.

opsu! mình ít chơi, cảm thấy game kiểu đó không hợp với máy cảm ứng. Nếu có chơi game âm nhạc thì cũng chơi các trò khác, nhiều nhất là Malody.

2 Likes

Việc xài chuột không dây có ảnh hưởng nhiều hay ít đến độ delay khi chơi game không? Mình thấy khá nhiều topic trên osu nói rằng nên mua chuột có dây để đảm bảo bớt delay hơn chuột wireless

Ông anh zai mình dùng chuột không dây SteelSeries, mượn nghịch thử không cảm nhận được delay.

1 Like

Fan VOEZ hay rhythmgame khác điểm danh nào!

2 Likes

Đắp Mộ Cuộc Tình :smile:

2 Likes

Một quá khứ toẹt vời

2 Likes

Xài XPPen G430S đi bạn, tốc độ ăn đứt chuột có dây lẫn wireless

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?