Rủ rê một vài bạn rảnh rỗi làm Open Source chơi

Em vừa lập tk mới :octocat: boconganh. Nhung em không có máy tính không biết giúp dc gì không?

2 Likes

Tài khoản git của mình: hiendinhngoc, mong được học hỏi :smiley:

2 Likes

dự là sẽ vui nhộn lắm đây. chờ công việc >>>… :blush:

3 Likes

Hàng về :smile: Mất cả buổi tối deploy cái web http://ahayne.com/. Bây giờ mọi người commit code gì lên không cẩn thận là sụp site luôn :wink:

Site này đang dùng code ở GitHub Đạt sẽ commit code lên GitHub, mọi người muốn có một site tương tự chỉ cần làm theo hướng dẫn ở post 1.

Ai muốn thêm hay sửa lỗi gì thì mình thảo luận, thay đổi code và commit lên GitHub nhé. Các bạn nào chưa có kinh nghiệm sử dụng GitHub nên cẩn thận trước khi thay đổi bất cứ thứ gì nhé, nên thảo luận trước với các bạn có kinh nghiệm sử dụng GitHub.

6 Likes

em xem mà chẳng hiểu code nó thế nào :frowning: chắc chỉ dám đi theo xem anh làm thôi :cry:

1 Like

Chưa cài xong dụng cụ chưa chiến được hehe

2 Likes

máy của 2 chúng mình giống nhau đó. Hân tư vấn cài j để chơi coi

3 Likes

Làm một dự án to mình không có đọc hết code của một chương trình được. Mình chỉ đoán là đoạn code nào làm nhiệm vụ nào thôi. Đây là một cơ hội để em tiếp cận với cộng việc thực tế.

Khi mới đi làm, anh hay thắc mắc là làm sao có thể đọc được một bộ source code nhiều đến thế. Giờ thì anh không quan tâm, cứ đoán rồi nhảy vào đọc cái đoạn code mà mình nghĩ có vấn đề.

P/S: Mà giờ anh thấy nó hơi chậm. Trong khi anh sử dụng cái Cloud tương đương với cái Cloud hiện đang chạy Dạy Nhậu Học.

3 Likes

Có cài gì âu máy đệ chỉ có toàn phần mềm code ko à

2 Likes

Tình hình là ahayne.com chạy quá chậm, có thể do deploy có lỗi hoặc là do cái slug hỗ trợ tiếng việt không tốt.

3 Likes

công việc của tụi em trong github cụ thể là gì anh. có thể cho em biết sơ sơ đặng có hướng để tìm hiểu với

1 Like
  • Trước hết em thử deploy cái Telescope để xem thử nó chạy như thế nào đã. Hướng dẫn có ở Post 1

• Sau đó em thử giúp anh coi lại cái hàm slug, có vẻ như hàm này làm chậm cái trang ahayne.com.

• Tiếp nữa là xem cách Việt hóa Telescope, anh biết chỗ nào rồi, nhưng em tìm thử xem.

2 Likes

Mới việt hóa xong không biết chuẩn chưa https://github.com/trandatnh/Telescope/blob/master/i18n/vi.i18n.json

hihi anh Đạt kích hoạt thử :smiley:

3 Likes

Anh nghĩ cái này dịch sai

“digest”: “Vừa chấp nhận”,

Phải là tóm tắt

Nhưng @kayz làm đúng phong cách github rồi đấy :smile:

Đã sửa

Cứ thế nhé, để tối nay về deploy xem thử có good không :smile:

2 Likes

Còn mấy từ Invites em ko biết dijcg có đúng không? em chưa xem bản quản trị nó thế nào để em cập nhật lại!

2 Likes

Em deploy trên máy local em xem trước xem có ổn không. Thấy chỗ nào không ổn mình sửa từ từ.

@tuancoi2506 tối nay em thử deploy cái bản dịch của @kayz lên xem thế nào nhé. Với cả kiểm tra sao nó chậm thế.

1 Like

dạ vâng a, để tối về e thử

1 Like

e đang định làm 1 project PHP, cũng để làm đồ án tốt nghiệp khóa học ở trung tâm.
mà e thấy e đang biết ít quá, chưa nắm đc hết kiến thức thầy dạy. :cry:

1 Like

Hân cũng sắp làm một project PHP nè :smiley:

2 Likes

cái MWB mình sửa lại onpage thấy SEO ổn phết. :heart_eyes:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?