Review kính thực tế ảo bằng bìa cát tông của Smileway

Mình đặt mua phiên bản rẻ nhất (150k) từ khi đăng topic này và sau gần 1 tuần (do dính vào thứ 7 chủ nhật) thì hôm nay hàng đã về tới nơi :sweat_smile: (mình thấy chậm quá mới email hỏi thì được trả lời khá nhanh =>support khá tốt :smile: )

Ngoài vỏ có hình mặt cười của Smileway :blush:

Bung ra nào:

Có 1 cặp nam châm, 1 thường, 1 trắng:

Chất lượng bìa cát tông thì cũng bình thường như bao cái bìa cát tông khác, nói chung là đủ cứng để nghịch được vài ngày :smile:

Chất lượng thấu kính cũng không có gì đặc sắc, có cái là nó có tiêu cự khá ngắn khoảng 5 cm nên là nếu muốn tự làm thì khả năng là hơi khó mua (kính hay bán ở hiệu sách thường tiêu tự >12.5cm)
“Xếp hình” xong:

Được cho 1 cái dây thun bản to hơn bình thường :smile:

Nói chung là trải nghiệm rất thú vị, cảm giác như đang đứng trong điện thoại vậy, mình ấn tượng nhất khi thử chế độ exhibit và tour cảm giác thật không thể tin được, tuyệt vời :smiley: Có cái là mình bị cận 3 độ nên khi xem không kính có hơi mờ => phải vừa đeo kính vừa xem khá là khó chịu :sweat_smile: (sẽ nghiên cứu tính toán lại để mod lại kính này cho vừa mắt :smile: )

Đặt hàng và xem các hướng dẫn tự làm kính thực tế ảo của Smileway tại đây nhé:

http://store.smilecardboard.com/vi/

4 Likes

Đạt hàng về xong ráp lại bán lẻ đi @thanhmssl10 ơi. Anh cũng muốn nhìn thử, quá đã.

1 Like

Hay thế nhể :smiley: kiếm tí trà đá :smile:
Mà smileway hình như của việt nam (ở TPHCM thì phải) :smile: không phải em đặt ở nước ngoài về đâu :smile:

1 Like

Để đó, khi nào có dịp ra HN anh ghé lại vọc chơi :D. À có video nào để mình coi thử không nhỉ?

1 Like

Làm quả kính áp tròng lúc nào xem thì đeo bạn ơi :smile:

Có ạ, nhìn thật lắm :smile:, hình như có cả SDK Android, SDK Unity để dev nữa, không biết chơi game trên này thế nào :smile:

:+1: Biết thế, nhưng mà 90% là anh sẽ không nghịch được cái này vì em sẽ phá banh ra để chế cái mới (trường nhìn hơi hẹp)

Mình chưa đeo áp tròng bao giờ :smile: chắc chỉ cần thay đổi khoảng cách chút là được thôi :smile: để mình nghiên cứu, có gì sẽ viết tut

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?