Review học thuật toán trên Coursera

Bạn đang nói gì vậy, mình không hiểu gì hết :slight_smile:

Giờ đăng ký học được không anh nhỉ, hay là phải đợi tới đợt? Em đang tính thi xong thì học :smile:

Họ hỏi là mình có cam kết gì khi tham gia khóa học, và sẽ đóng góp như thế nào cho những người học chung không mà :slight_smile:

1 Like

Bạn ấy đang phản hồi về mẫu trả lời trong cái link ở trên á :slight_smile:

1 Like

Sorry, mình đề cập đến 3 câu trả lời trong link này thôi à :smiley: https://scriptsvn.com/techniques/cach-tra-loi-cac-cau-hoi-de-nhan-duoc-khoa-hoc-mien-phi-cua-coursera/

Anh ơi cho em hỏi, em viết xin hỗ trợ tài chính rồi, nó cũng cho học rồi, nhưng không biết có phải vì ở dạng hỗ trợ tài chính hay không mà lúc submit code nó chỉ cho 1/1 points và báo passed but not verify ( qua nhưng không được chứng nhận ) hay tại vì đến 30/5 mới bắt đầu session mới nên thế ạ, em băn khoăn quá ?

Chào bạn
Sau khi đã enroll được rồi thì bạn phải vào email đã đang ký, nó sẽ gửi cho bạn 1 email yêu cầu xác thực để cấp certificate. Bạn bấm vào link đó rồi chuyển đến trang cập nhật thông tin trên coursera. Ở bước thứ 2 nó sẽ yêu cầu bạn sử dụng camera hoặc webcam trên máy tính để chụp hình. Các bước kế tiếp làm theo hướng dẫn
Sau khi hoàn thành hết là được, nó sẽ gửi thêm cho 1 cái email thông báo nữa

1 Like

Em cảm ơn anh, em enroll và học được mấy bài rồi ạ, nhưng lúc submit code thì

em đang không biết làm thế nào để verified ạ ? còn nếu do học miễn phí mà thế này thì cũng đành chịu

Bình thường mà, ông vô chỗ My submission, nó hiện lên chỗ chọn file. Chọn file nhấn submit nó hiện lên ô gõ, ông gõ tất cả từ hiện lên là Ok mà =))

1 Like

Bạn có email xác nhận chưa. Mấy bạn xin financial aid ráng pass hết để lấy chứng chỉ nha. Xin nhiều mà không học là ảnh hưởng mấy bạn khác đó :v:

Có bác nào làm bài tập WEEK 1 của Database Structure chưa.

có 3 bài tập :(.
Làm được 1/3.
Còn 2 bài còn lại đang bí :frowning:

Mình cũng enroll mà chưa học, qua tháng 6 mới học đc, có gì giúp đỡ nhé :smiley:

mọi người cho mình hỏi, mình chỉ có PC thôi, không có laptop, nhưng submit bài lại yêu cầu “take a photo” mà máy mình không có camera, phải làm sao đây :frowning:

Là sao ? Nếu screenshot thì bình thường mà. Không thì lấy điện thoại chụp cũng được :smiley:

Enroll mà không học theo lịch của nó cũng dc hả. Vậy có giới hạn thời gian không?

ừ nhỉ, thanks bạn ^^ vậy mà không nghĩ ra ^^

1 Like

Người ta dạy theo session ví dụ mỗi tháng mở khóa học 1 lần, trước khi session kết thúc bạn phải pass hết bài tập. Nếu không pass thì có thể đợi session mở lại vào tháng sau chẳng hạn.

1 Like

Cái này phải đợi 30 tháng 5 mới học được hay sao anh ? Hay là đây chính là giao diện học của nó @@ em tưởng có video các thứ chứ

Session mói từ ngày 30 đó, đợi đi em

1 Like

Cho em hỏi, khi có ss mới thì trong khung học sẽ có video dạy phải không anh?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?