Redirect đến trang api vừa post data

Tình hình là mình dùng webrequest để post data đến một địa chỉ api abc.com/api/datapost=abc
Khi mình dùng httpresponse để nhận kết quả trả về thì nhận được một trang html (kiểu như popup) nhưng lại được thực hiện trên cái trang api kia. Nghĩa là sau khi post data xong thì cũng đồng thời redirect đến trang api kia để show cái popup đó. Mình redirect mãi mà không được. Bạn nào có hướng xử lý cho xin chút kinh nghiệm. Thanks

Up up, bác nào đi quá ghe giúp phát nhé

Mình chưa rõ ý bạn lắm, bạn giải thích rõ hoặc vẽ hình minh họa thì nhiều người hiểu rồi giúp cho :smiley:

Nghĩa là, mình post data đến một api, dùng webrequest và phương thức post. Sau khi đã post thành công thì sẽ redirect đến trang api kia luôn, kiểu như các bạn làm thanh toán ngân lượng í, khi post data lên api của nó thì đồng thời page sẽ chuyển đến trang ngân lượng cùng với data mà mình vừa post

Có lẽ bác nên vẽ cái sơ đồ luồng chạy thì hình dung dễ hơn. 10s vào paint là đc mà

Ý bạn là popup lên cái trang web mà server trả về này ???

Bạn post data vào API nào đó response header về sẽ có Location, get url của nó là ra link dirrect.
Mã reddirect là 302, nếu người viết code viết chuẩn theo Http code.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?