Recaptcha lặp lại liên tục khi đăng nhập vào tài khoản Google?

Xin chào mọi người.
Mình có một vấn đề như thế này là mình rất hay bị lặp lại cái recaptcha có lúc mất cả vài 3 phút chỉ để check I'm not a Robot. Và khi mình thử xóa hết tất cả cookies và dữ liệu duyệt web thì mọi thứ lại hoạt động bình thường đến khi mình đăng nhập vào tài khoản Google (Gmail) thì các recaptcha sau lại gặp tình trạng như vậy.
Vậy có phải do tài khoản Google của mình có vấn đề gì không ạ?
Mong được mọi người giúp đỡ.
https://streamable.com/5b8c1 (Giây 26 mình có xóa cookies và dữ liệu web) Do OBS của mình không quay được full desktop nên nó không hiện cửa sổ xóa lịch sử cookies)

Trang đó ko lỗi đâu. Khi verify thành công thì nó hiển thị 1 dấu tick như vậy thôi :grin:
Ngoài ra trong clip bạn chưa chọn hết hình đúng. Như cái vòi rồng bạn chọn thiếu thì reCaptcha sẽ không verify thành công nha. Thì đây là khi Google nó nghi ngờ bạn là bot và bắt bạn làm bài test này, bài test này bắt bạn chọn đúng hết hình thì thôi. Khi không còn hình liên quan chủ đề, bạn nhấn Verify sẽ được xác nhận.

5 Likes

Cảm ơn bạn, có lẽ do thiếu sót của mình. Nhưng mình vẫn còn một thắc mắc, tại sao lại có sự khác biệt giữa hai lần chuyển cảnh như vậy.
Khi clear data thì ảnh chuyển cảnh rõ nhanh, còn khi mình login vào google để test thì tốc độ chuyển cảnh lại chậm một cách kì lạ.
Mình đã thử 3-4 lần và đều cho ra kết quả i chang như.

:sweat_smile: Cái đó mình không biết rồi. Tại mình thì login hay không cũng rất lẹ nên không để ý cái bạn nói :kissing:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?