Quyền truy cập vào ổ C?

em đang chơi pokemon Sun giả lập citra, và nó chạy khá chậm , nên em bỏ nó vào ổ C (bữa có anh nói bỏ vô sẽ chạy nhanh hơn, và nó chạy nhanh hơn thật :joy:) nhưng lại không save được

em biết là ổ C được win bảo vệ, nên một chương trình không đóng gói (tức là lúc cài không cần phần mềm cài mà unzip rồi dùng luôn) không có quyền ghi dữ liệu vào ổ C :cold_sweat:, có cách nào để qua mặt nó không ? (không dùng run as administrator được )

p/s : thật là khá ngại (thật ra là RẤT NGẠI) khi dạo này lên DNH toàn hỏi nhảm, nhưng với một thằng mới vào nghề gần nữa năm như em không thể giải quyết vài chuyện này được, anh em thông cảm họ em với :sweat:

1 Like

Ổ C chỉ bảo vệ thư mục Windows, thư mục Users khác (VD như đang login vào user A thì khi mở C:\Users\B thì không thể truy cập được)
Mà mình thấy bỏ phần mềm qua ổ D cũng như C. Bản thân mình cài tất cả phần mềm vào ổ D, game cài ổ E
P/S: Mà citra là 3DS emulator à? Hồi trước cài citra không chạy được nên tưởng là đồ fake :laughing:

2 Likes

cái thằng giả lập này nó chỉnh save qua ổ khác được không ?

em chịu, hình như địa điểm được lập trình sẵn rồi, kho thay đổi được

còn nhiều bản nữa trên more citra :slight_smile: để anh dùng

Ủa, tại sao phần mềm không đóng gói lại không save được? Thế bao lâu nay máy mình bị hack à :))

Bạn thử search google “Tắt User Account Control” đi xem có tác dụng không?

2 Likes

em không biết dùng từ gì để nói nữa nên nói thể :joy:

vẫn không được T_T and ơi

Người ta gọi những phần mềm chạy exe mà không cần cài là portable (tiếng Việt dễ hiểu là mì ăn liền :laughing: )
Mấy phần mềm đó có quyền truy cập không khác so với phần mềm dạng cài đặt

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?