Poll ý kiến khảo sát về việc sử dụng note, giấy ghi chú trên điện thoại

Hiện tại mình đang lên ý tưởng cho project mới nhưng vẫn chưa vào đâu cả. Nên mình cần ý kiến đóng góp của các bạn về các ứng dụng note và ghi chú hiện nay. Ai rảnh bỏ thời gian ra làm cho mình đỡ tủi nhé :sweat_smile:
Mình có một số câu hỏi:

• Các bạn hiện có sử dụng ứng dụng nào để phục vụ cho việc ghi chú lại những việc cần làm không? Tại sao?
  • Theo các bạn khuyết điểm/ưu điểm của các ứng dụng như trên là gì?
Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian. Thanks :heart:
1 Like

Không sử dụng vì nhì nhằng.

1 Like

My brain

Necessity

quick information loss

1 Like

Các ứng dụng hiện nay vẫn chưa đủ tiện dụng bằng bút + giấy, xét trên cả về việc lên ý tưởng hay để ghi nhớ 1 việc gì đó.

2 Likes

Mình dùng Apple Note. Chủ yếu ghi các vấn đề chính. Và chẳng bao giờ xem lại :joy:

Ưu điểm: đơn giản
Khuyết điểm: không phong phú như các app Note khác.

Hiện tại vẫn dùng các app do Apple nhiều nhất, đơn giản nhưng đầy đủ cho công việc hằng ngày, nhưng với người thích khám phá có thể không thích.

2 Likes

GKeep, 1Note

Có nhiều cái cần ghi chú quá. Nhưng trí nhớ lại có hạn :3
Ngoài ra giúp lên todo list cũng dễ check

• Cả 2 đều FREE
  • Cả 2 đều có web và mobile app nên có thể truy cập mọi nơi. (Riêng 1note thì có cả desktop)
  • GKeep gọn nhẹ hơn 1note xíu nên tính năng ít hơn => dễ xài hơn.
  • Gkeep giao diện đơn giản quá nên nhiều khi không tiện phân chia các mục. Phải dùng tag.

-> Dùng GKeep note nhanh
-> Dùng 1Note note kỹ

5 Likes

Có quá nhiều điều phải nhớ nên trước giờ vẫn đang dùng Evernote premium (quá nổi tiếng rồi khỏi giới thiệu thêm)

Đồng bộ trên máy tính + smartphone.
Trên máy tính thì lúc nào cũng cho chạy lúc khởi động => vừa mở máy lên là biết được những gì cần nhớ.
1 trong số đó là nhớ từ vựng tiếng anh (mỗi tuần học khoảng 100 từ mới là đẹp).
Nhìn chung thì sự thành công của một app bây giờ phần lớn là từ UI/UX

:smile:

3 Likes

Mình dùng 2 app note khác nhau
1 cái thì không có chức năng báo giờ, 1 cái thì có chức năng báo giờ event, cả 2 đều là đồ có sẵn, và có thể đặt widget. Mình khá là hài lòng với 2 app này.

Nói chung là note ít thôi, nhiều quá thì mình cũng chẳng đọc đâu.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?