Poll: Kiểm tra kiến thức tiếng Anh 1.04 by Nhím :)

Mình nghĩ đó chỉ là cách giải quyết tình thế thôi @Nhim_Xu ạ. Bạn @Nhim_Xu có thể mở Topic, hay Group Skype English only không nhỉ? Mình nghĩ là nhiều bạn cũng muốn học theo cách đó. Lâu lâu face to face chém gió = TA, chắc cũng cải thiện level đó. :smile:

2 Likes

@tuanitpro nói rất đúng :smile: mình có group daynhauhoc lập trình, sao ko có daynhauhoc tiếng anh nhỉ? :smile:

1 Like

Mình đang suy nghĩ mà chưa biết làm thế nào cho hiệu quả đây nè. Không biết là nên xếp các bạn vào một nhóm luôn hay chia ra từng nhóm nhỏ rồi cử ra một bạn làm leader. Chưa làm cái này bao giờ nên bối rối quá :frowning: @tuanitpro, @tuantien8979

Có thể tạo nhóm trên Skype giống nhóm đang hoạt động thôi, tuy nhiên chỉ dùng English, bạn nào sai thì có bạn khác sửa. Không cần nhiều nhóm đâu @Nhim_Xu ạ.

1 Like

Tại nhóm đông quá thì khó để talk bằng tiếng anh lắm, vì có bạn giỏi có bạn dở. Mấy bạn dở họ dễ chán khi nói chuyện mà họ không hiểu gì. Mình muốn phân trình độ ra để các bạn dễ nói chuyện mà lại sợ không tìm đc leader :confused: @tuanitpro

bên cạnh nhóm skype thì trên DNH sẽ post các clip dạy nói chuyện cơ bản, từ cách chào hỏi … blah blah :3
( dùng các video có sẵn của EngVid hay gì gì đó :3 …)

1 Like

TA của mình cũng kém, nên muốn tìm nhóm học để cải thiện. Vấn đề ngại thường do vốn từ vựng ít, + chủ để trò chuyện không hấp dẫn(ý kiến chủ quan). Chúng ta có thể tạo ra các chủ đề đơn giản, thường gặp hàng ngày. Mình nghĩ các bạn trẻ họ cũng năng động lắm, không có rụt rè, ngại nói đâu. Với lại viết ra cũng dễ hơn nói mà :smile: . Có lẽ phải lập poll lấy vote cho vấn đề này nhỉ?

1 Like

Cái đó ở mục English của daynhauhoc.com cũng đang thực hiện rồi mà :smile:

toàn bài tập mà, có thấy dạy dỗ gì đâu =))

1 Like

OK. cô giáo chưa nghiêm túc với học sinh. phải ân cần hơn nữa!!! =))

1 Like

Trên đó thấy có nhiều clip kiểu bạn nói rồi mà :wink:

1 Like

Vậy thì triển khai nhóm Skype thôi

1 Like

Ok. Nhưng đang suy nghĩ xem làm như thế nào thì tốt nhất cái đã :blush:

Câu C đúng không mấy anh mấy chị :smiley:

1 Like

ình chọn câu D, mà thấy nhiều người chọn câu A quá, phân vân quá :wink:

1 Like

Cứ lập nhóm rùi có gì khó khăn chúng ta sẽ khắc phục tiếp có ổn không nhỉ ?

1 Like

Thể theo yêu cầu của mọi người đây :blush:, ai muốn học tiếng Anh qua Skype thì vào đây :smile:Lập Group Học Tiếng Anh qua Skype

Đáp án đúng của câu hỏi này là A nhé mọi người. Ai có thắc mắc gì reply cho mình minh sẽ giải thích nhé :blush:.

theo mình thì là câu B will i open toàn câu là :smile: it is very warm in this room,will i open the window?
tạm dịch là nó rất nóng tôi sẽ mở cửa sổ ra

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?