Poll: Kiểm tra kiến thức tiếng Anh 1.01

Đâu, do @tuanitpro dịch sai đấy chứ. Câu B là đúng rồi ^^

1 Like

Đôi khi tới một thời điểm nào đấy, sai ngữ pháp cũng khiến mình hơi quê quê. Hoặc bị người khác đánh giá là ít học đấy :frowning:

1 Like

Câu này dựa vào chữ and, thường thì trong một câu nếu gặp and thì sẽ chia thì giống nhau. :smile:

2 Likes

thôi cố nói nhanh sao cho ngta khỏi nghe luôn vậy =)))

2 Likes

Mình nghĩ nếu là danh từ thì nên thêm là my work hoặc the work tránh hiểu lầm :smiley:

1 Like

Hay, học lâu rồi mà không nhớ cái vụ này. Làm theo cảm giác thôi.

Eo, lúc nói chuyện chỉ có nói không rõ thôi. Chứ nói nhanh cỡ nào mà rõ thì người ta nghe ra hết. Kị nhất là nói không rõ. Người ta cứ What What quê lắm :frowning:

Anh cũng không rõ nữa :confused:

1 Like

Topic girl lập ra có khác. A B or C thôi mà anh em cứ nháo nhào cả lên. @Nhim_Xu giữ vững tinh thần và phát huy triệt để nhé. :sunny:

3 Likes

Vậy mà có mấy người trong topic này còn chưa biết Nhim là girl hay boy đấy :sunny:

3 Likes

Vâng, tôi xin trịnh trọng tuyên bố… Kính thưa các đồng chí bạn, các anh em cốt đơ, anh em đi ve lọp mần, đồng thời kính thưa các loại kính…

Phần thưởng cho câu hỏi này là 1 Vloger của @Nhim_Xu, bạn sẽ thấy Interface của thần tượng các bạn, hát hay hơn ai đó, tại phòng thu bedroom. Các bạn sẽ không còn thắc mắc là gái hay trai nữa nhé, bởi vì “Dù gái hay trai, chỉ 2 là đủ”

Thông tin từ “Ông chú làm ở Việt theo”. Trân trọng thông báo.

4 Likes

Tôi rất hoan nghênh việc đồng chí tiết lộ giới tính thật của mình!!
(dự là 3D) =)))

Mới đó mà 13 votes rồi :+1: Để đất cho các bạn mới vào vote + comments đi mọi người ơi :smile:

1 Like

vừa làm sai… nhưng được xem kết quả trước nên sửa rồi :wink:

2 Likes

Mình vừa mới điện cho ông chú thằng bạn em con cô bên ngoại làm bên Vịt teo thì được biết đáp án chính xác là đáp án B :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

Chị Nhím đã làm gì anh, hình như em còn chẳng được pin post :scream:

2 Likes

Câu này nhìn vế cuối cùng là đoán được rồi.

2 Likes

Chị Nhím được nắm quyền sinh quyền sát trong tay mà @nhatlonggunz :smile:

2 Likes

Hi. Rất vui vì hầu hết mọi người đã trả lời đúng câu hỏi. Đáp án đúng là B nhé :smiley:

[quote=“nhatlonggunz, post:12, topic:2868”]
Theo mình thì ở đây work là 1 danh từ chứ không phải là động từ
[/quote].
@nhatlonggunz đã giải thích rất chính xác rồi nhé @Dragon_blue209 :+1:, :+1:, :+1:

1 Like

Nếu là danh từ thì nên ghi là my work or the work. Còn start ở đây có nhiều cách dùng trong đó có V nguyên mẫu. Giống từ let. @Nhim_Xu

2 Likes

Vậy mới có chuyện anh ạ, từ khi học lớp 6, 7 là em đã buộc phải quen với mấy trò lừa đảo của giáo viên, mấy câu dạng ạng vậy dính chưởng suốt

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?