Phát triển NGHỀ NGHIỆP Dọc hay Ngang?

Hiện bạn đang đi dọc hay ngang?

Ref: https://www.linkedin.com/pulse/phát-triển-nghề-nghiệp-dọc-hay-ngang-có-ai-thấy-mình-cũng-quang-vu/?trackingId=%2Bl5WYDVwc5vdsnPYSyi%2Fog%3D%3D

19 Likes

Phát triển dọc có lợi hơn vì bạn mất ít thời gian hơn để lên đỉnh.

6 Likes

COCC: hướng Bottom Left

4 Likes

Biết được mình thích gì là quá tốt -.-

2 Likes

Thời điểm là sv thì theo chiều zik zak là đẹp. Nhưng sau khi ra trường nên phát triển theo chiều dọc. Sau khi master 1 thứ tầm sau 6 - 10 năm thì phát triển theo chiều ngang (Ví dụ ko làm dev thì có thể tìm hiểu chứng khoán, đầu tư, kinh doanh…).
Đời và tiền xô đẩy khiến ta phát triển loạn xạ mà có khi còn không phát triển được =))

3 Likes

Quỳ ! ::)))))

5 Likes

Đường màu hồng hư cấu quá, tại sao nó là đường cong khép kín nhỉ?

Em sửa lại 1 tí:

[details=Hình gần gốc cho ai muốn chế lại]Hình mình sửa bằng Paint, không có dấu vết select 1 vùng rồi kéo ra cho che chữ (tất nhiên không phải hình gốc):

Hình vẫn sửa bằng Paint, xoá tất cả những thứ không liên quan, không phải hình gốc đâu:

[/details]

4 Likes

sao không dùng chữ T để mô tả ý đồ nhỉ, :slight_smile: bài viết hay
Mình thích hướng đi màu hồng :v vừa biết mình cần học rộng cái gì, vừa biết mình hiểu sâu cái gì
Cái này gọi là học rộng hiểu sâu, nhưng dù đi đâu thì cũng xuống lỗ

1 Like

Vì chữ T không thể biểu diễn trên trục thời gian - chuyên môn 1 cách chính xác được.

2 Likes

Lên voi xuống chó hay lên bờ xuống ruộng?

6 Likes

Dưới góc độ toán học :sunglasses:
y = a * cos(x) +b

4 Likes

Cái này giống y = cos(ax) + b hơn :v

4 Likes

2 posts were merged into an existing topic: Topic chứa các reply được cho là off-topic - version 2

Như vậy thì phát triển chiều dọc lại là tối ưu :smiley: vì diện tích (tức là tổng cộng) là lớn nhất.

1 Like

Cú chốt ghê qúa :rofl:

Góc làm thơ:
ĐỜI TÔI, ĐANG LẠC TRÔI LỐI NÀO
TÔI KHÔNG BIẾT, NHƯNG CHỢT NHẬN RA
DÙ ĐI ĐÂU CŨNG MỘT ĐÍCH ĐẾN
HẾT ĐƯỜNG DÀI THẾ RỒI XUỐNG LỖ
:smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?