Phân tích yêu cầu đề bài test Front End

Hi các bác!!
Em chuyên bên Mobile Dev, củng mới lấn sang Web mà Front end được vài tuần, mong các cao nhân chỉ giáo với yêu cầu đề bài như hình bên dưới.
Em đọc sơ qua chỉ hiểu sơ sơ, mong các bác có thể phân tích sâu dùm em được không ạ? Em xin cảm ơn.
Với e thường nghe nói mấy cty thường lấy source code của ứng viên để import vào những dự án công ty đang phát triển có đúng không ạ, em xin cảm ơn.
Yêu cầu:

UI như hình:

Vụ lấy source code thì minh cho rằng “nghe đồn” nhiều hơn là thực tế, đặc biệt là với các công ty lớn, hay các công ty làm product, vì sẽ có rắc rối pháp lý về sau, tồn rất nhiều tiền để xử lý. Rất không đáng.

Đọc đề bài thì giống như bài test đầu vào cho vị trí Junior Front-End Developer ở công ty Nhật nào đó, và mình thấy cũng không khó hiểu lắm

#1, #2, #3 không có gì để bàn

#4. Ứng viên có quyền sử dụng các “HTML Template Engine” để tiết kiện thời gian, công sức, để làm bài nhanh hơn. Nhưng khi sử dụng các “template engine” này thì cần phải tuân thủ theo yêu cầu được nêu trong đề, nhằm giúp người chấm bài mở lên coi được liền, không cần setup, cài đặt gì thêm (công ty chỉ yêu cầu nộp file HTML/CSS/Javascript thôi, không quan tâm bạn xài egninee nào)

Nếu khong thích hoặc khong biết xài cái Template Engine nào hết, thì tự code cũng được.

#5. Layout bắt buộc phải responsive, chạy được trên cả màn hình laptop lẫn mobile.
KHi hiển thị trên mobile, thì menu phải nằm bên trái và phải hiển thị theo style Breadcrumb (tức hiển thị menu theo kiểu path tới vị trí hiện tại, như cái fath của folder trên windows á), và chức năng này phải viết bằng javascript

#6. Không được xài frameworks hỗ trợ (Ví dụ bootstrap) để viết layout, mà phải tự code css để ra được cái layout như đề bài

#7. Không có gì Để bàn

4 Likes

Mình cảm ơn bạn nhiều nha
#4 Template Engine này có liên quan gì đến back end ko ạ? xin cảm ơn.

Như đã nói ở trên, thì

3 Likes

bạn đã code được chưa cho mình xin source tham khảo với được không

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?